Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

मेकअप केल्यानंतर तुम्हालाही खूप घाम येतोय का? तर ‘या’ 4 टिप्स नक्की अवलंबा

उन्हाळ्याच्या दिवसात घामामुळे तसेच वातावरणातील तापमानामुळे मेकअप सहज निघू लागतो. या ऋतूत जास्त काळ मेकअप टिकवून ठेवणे कठीण काम असू शकते. उन्हाळ्यात तुमचा मेकअप जास्त काळ कसा राहील हे आपण आजच्या या लेखातून जाणून घेऊयात

मेकअप केल्यानंतर तुम्हालाही खूप घाम येतोय का? तर 'या' 4 टिप्स नक्की अवलंबा
Image Credit source: tv9 marathi
Follow us
| Updated on: Mar 25, 2025 | 7:43 PM

महिला या कोणताही कार्यक्रम असला तरी मेकअप करतातच. कारण मेकअप केल्याने चेहरा पूर्णपणे ताजा आणि सुंदर दिसतो. न्यूडपासून ते मिनिमल आणि पेस्टलपर्यंत अनेक मेकअप लूक आहेत, जे सौंदर्य वाढवतात. पण उन्हाळ्यात मेकअप अबाधित ठेवणे हे मुली व महिलांसाठी थोडे आव्हानात्मक काम असते. कारण या ऋतूत घामामुळे तसेच वातावरणातील तापमानामुळे मेकअप लूक अनेकदा खराब होतो. घामामुळे तुमचा मेकअप खराब होण्याची शक्यता असते. ज्यामुळे तुमचा लूक खराब होऊ शकतो. पण उन्हाळ्यातही तुमचा मेकअप लूक अबाधित राहावा यासाठी तुम्ही काही गोष्टी लक्षात ठेवू शकता. यासाठी आम्ही तुम्हाला काही सोप्या टिप्स सांगत आहोत, ज्याचा अवलंब करून तुम्ही तुमच्या मेकअपची काळजी घेऊ शकता.

प्राइमरचा वापर

मेकअप करण्यापूर्वी प्राइमरमुळे चेहऱ्याची त्वचा गुळगुळीत आणि मुलायम होते. हे मेकअप सेट करण्यास मदत करते आणि घाम आला तरीही तो टिकतो. तुम्हाला खूप घाम येण्याची समस्या असेल तर तेलमुक्त प्राइमर वापरा, जो त्वचेतील अतिरिक्त तेल शोषून घेतो.

ब्लॉटिंग पेपर

तुम्ही ब्लॉटिंग पेपर वापरून घाम शोषून घेऊ शकता आणि तो तुमच्या चेहऱ्यावर हलका दाबू शकता. ते मेकअप खराब न करता चेहऱ्यावरील घाम शोषून घेते. तुम्ही ते संपूर्ण चेहऱ्यावर किंवा फक्त जास्त घाम येणाऱ्या भागांवर वापरू शकता.

मिस्ट स्प्रे

तुम्ही मिस्ट स्प्रे वापरू शकता, जे मेकअप बराच काळ टिकवून ठेवण्यास मदत करते. ते त्वचेला हायड्रेट ठेवते आणि घामामुळे होणाऱ्या समस्या कमी करते. मेकअप केल्यानंतर तुम्ही ते तुमच्या चेहऱ्यावर हलकेच स्प्रे करू शकता.

हलका मेकअप करा

जर तुम्हाला खूप घाम येण्याची समस्या असेल तर जड मेकअपऐवजी हलका मेकअप वापरा. त्वचेला हलके कव्हर देणारी बीबी क्रीम किंवा सीसी क्रीम वापरा. तसेच, लिक्विड फाउंडेशनऐवजी पावडर फाउंडेशन वापरा.

याशिवाय तुम्ही मेकअप प्रॉडक्ट काळजीपूर्वक निवडली पाहिजेत. तेलमुक्त आणि घाम शोषून घेणारे प्रॉडक्ट वापरा. याशिवाय घामामुळे ते पसरू नये म्हणून वॉटरप्रूफ मस्कारा आणि आयलाइनर वापरा.

( डिस्क्लेमर : या आर्टिकलमध्ये देण्यात आलेली माहिती व उपाय हे सामान्य ज्ञानावर आधारित आहेत. आमचा याला दुजोरा नाही. ते अवलंबण्यापूर्वी तज्ज्ञांचा सल्ला जरूर घ्यावा.)

वकील ओझा यांचे आदित्य ठाकरेंवर गंभीर आरोप, काय म्हणाले आदित्य ठाकरे?
वकील ओझा यांचे आदित्य ठाकरेंवर गंभीर आरोप, काय म्हणाले आदित्य ठाकरे?.
देवेंद्रजी, बात निकलेगी तो दूर तलक जायेगी; अंधारेंचं फडणवीसांना पत्र
देवेंद्रजी, बात निकलेगी तो दूर तलक जायेगी; अंधारेंचं फडणवीसांना पत्र.
मंत्री अदिती तटकरेंच्या जिल्ह्यात 15 हजार महिला अपात्र
मंत्री अदिती तटकरेंच्या जिल्ह्यात 15 हजार महिला अपात्र.
'हो, ते वक्तव्य बरोबर होतं, समजलं?', 'त्या' व्हिडिओवर अजितदादा संतापले
'हो, ते वक्तव्य बरोबर होतं, समजलं?', 'त्या' व्हिडिओवर अजितदादा संतापले.
कोरटकर प्रकरणावरून विरोधक सत्ताधारी भिडले
कोरटकर प्रकरणावरून विरोधक सत्ताधारी भिडले.
अजितदादांच्या 'त्या' व्हिडिओवर गुलाबराव पाटलांची मिश्किल टिपणी
अजितदादांच्या 'त्या' व्हिडिओवर गुलाबराव पाटलांची मिश्किल टिपणी.
'तसा एक नेपाळी महाराष्ट्रात फिरतोय', परबांची राणेंवर नाव न घेता टीका
'तसा एक नेपाळी महाराष्ट्रात फिरतोय', परबांची राणेंवर नाव न घेता टीका.
मराठी असल्याने डायमंड असोसिएशनने नाकारलं सभासदत्व
मराठी असल्याने डायमंड असोसिएशनने नाकारलं सभासदत्व.
माझ्या बाळाला फक्त..., शिंदेंनी मदतीचा हात पुढे करताच आईला अश्रू अनावर
माझ्या बाळाला फक्त..., शिंदेंनी मदतीचा हात पुढे करताच आईला अश्रू अनावर.
माझ्यावर कोणाचाही दबाव नाही; दिशाच्या वडिलांचं मोठं विधान
माझ्यावर कोणाचाही दबाव नाही; दिशाच्या वडिलांचं मोठं विधान.