Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

महिंद्राने सुरु केली ‘ऑक्सिजन ऑन व्हील्स’ योजना, जाणून घ्या या मोफत सेवेचा कोणाला होईल फायदा

महिंद्रा लॉजिस्टिक या मोफत सेवेअंतर्गत ऑक्सिजन प्लांटमधून रुग्णालय आणि वैद्यकीय केंद्राला ऑक्सिजनचा पुरवठा करण्यात येईल. (Mahindra launches 'Oxygen on Wheels' scheme, know who will benefit from this free service)

महिंद्राने सुरु केली 'ऑक्सिजन ऑन व्हील्स' योजना, जाणून घ्या या मोफत सेवेचा कोणाला होईल फायदा
दुसऱ्या लाटेवेळी ऑक्सिजनचा प्रचंड तुटवडा
Follow us
| Updated on: May 04, 2021 | 4:06 PM

मुंबई : सध्या देशात मोठ्या प्रमाणावर कोरोना हाहाःकार सुरु आहे. कोरोनामुळे मोठ्या प्रमाणात मृत्यू होत आहेत. यापैकी बरेच मृत्यू ऑक्सिजन अभावी होत आहेत. वाढती रुग्णसंख्या पाहता आरोग्यसेवेवर ताण आला आहे. आरोग्य सुविधा अपु्ऱ्या पडत आहेत. यासाठी महिंद्रा लॉजिस्टिकने मदतीसाठी पुढाकार घेतला असून लोकांना मदत करण्यासाठी महिंद्रा कंपनीने मंगळवारी एक नवीन योजना सुरू केली. या योजनेचे नाव आहे ‘ऑक्सिजन ऑन व्हील्स (O2W)’. रुग्णालयांना वेळेवर ऑक्सिजन मिळावा आणि रुग्णांना वेळेत उपचार मिळेल, यासाठी महिंद्राने हे पाऊस उचलले आहे. महिंद्रा लॉजिस्टिक या मोफत सेवेअंतर्गत ऑक्सिजन प्लांटमधून रुग्णालय आणि वैद्यकीय केंद्राला ऑक्सिजनचा पुरवठा करण्यात येईल. (Mahindra launches ‘Oxygen on Wheels’ scheme, know who will benefit from this free service)

महाराष्ट्रातील ज्या शहरांमध्ये ऑक्सिजनची मोठी मागणी आहे तिथे कंपनीने नुकतीच ही सेवा सुरू केली आहे. मुंबई, ठाणे, पुणे, पिंपरी-चिंचवड, चाकण, नाशिक आणि नागपूर आदि शहरांमध्ये ही सेवा सुरु केली आहे. कंपनीने ऑक्सिजन सिलिंडर पुरवण्यासाठी 100 वाहने तैनात केली आहेत. या योजनेच्या माध्यमातून ऑक्सिजन वाहतुकीतील एकमेव अडथळा दूर केला जाईल आणि सुरक्षित पद्धतीने रुग्णालयांच्या मागणीनुसार ऑक्सिजन सिलिंडरचा पुरवठा होईल.

महाराष्ट्रात योजना सुरु

ही योजना चालविण्यासाठी महिंद्रा लॉजिस्टिकने स्थानिक प्रशासन आणि स्थानिक संस्था यांच्याशी भागीदारी केली आहे. महिंद्रा अँड महिंद्रा कंपनीने एका निवेदनात ही माहिती दिली आहे. कंपनीच्या वतीने असे म्हटले जाते की देशातील इतर शहरांमध्ये, विशेषत: दिल्लीमध्ये प्रशासन आणि सरकारी विभागांशी चर्चा सुरू आहे, जेणेकरून तेथेही ही योजना चालविली जाऊ शकेल. ज्या प्रदेशांमध्ये ऑक्सिजनची तीव्र कमतरता आहे अशा भागात ही योजना चालविण्याची योजना आहे.

रुग्णाच्या घरापर्यंत पोहचवणार ऑक्सिजन

ही योजना चालवलेल्या महाराष्ट्रातील शहरांमध्ये गेल्या 48 तासांत चांगला प्रतिसाद मिळाला आहे. हे यश पाहता, महिंद्रा आता एखाद्या ऑक्सिजन सिलिंडरला रुग्णाच्या घरी कसे आणता येईल या शक्यतेचा विचार करीत आहे. ज्या लोकांना घरी क्वारंटाईन केले आहे आणि ज्यांना ऑक्सिजनची आवश्यकता आहे, त्यांच्या घरात ऑक्सिजनचे विनामूल्य वितरण करण्याच्या कंपनी विचारात आहे. कंपनी ऑक्सिजन डीलरकडून रुग्णाच्या घरी सिलिंडर पोहचवू शकते.

ऑक्सिजन वाहतुकीचे मोठे आव्हान

महिंद्रा समूहाचे मुख्य कार्यकारी अधिकारी अविश शहा यांनी वृत्तसंस्था पीटीआयला सांगितले की, देशासमोर असलेल्या या आव्हानाचा सामना करणे अद्याप एक मोठे काम आहे. ‘ऑक्सिजन ऑन व्हील्स’ या दिशेने एक पाऊल आहे जे स्थानिक प्रशासन आणि विभागांशी भागीदारी करून लोकांचे प्राण वाचवण्याचे काम करत आहे. यामुळे स्थानिक आरोग्य सेवेवरील ताण कमी होईल. महिंद्रा लॉजिस्टिककडे वाहतुकीसाठी वाहनांचा मोठा ताफा आहे, ज्यांची मदत या योजनेत घेण्यात येत आहे. वाहने विना अडथळा रुग्णालये आणि वैद्यकीय केंद्रांवर ऑक्सिजनची वाहतूक करीत आहेत.

काय म्हणाले सरकार?

दरम्यान, केंद्र सरकारने सोमवारी म्हटले की कोविड-19 रूग्णांना दिले जाणारे ऑक्सिजन, विशेषत: रूग्णालयांमध्ये ‘न्यायाधीश’ पद्धतीने वापरावे आणि असा दावा केला की देशात प्राणवायूची कोणतीही कमतरता नाही. कोविड-19 संकटाला सामोरे जाण्यासाठी सरकारने घेतलेल्या निर्णयावर गृह मंत्रालयाचे उपसचिव पियुष गोयल म्हणाले की, रुग्णालये व रूग्णांपर्यंत त्वरित पोहोचण्यासाठी ऑक्सिजनचे उत्पादन व वाहतुकीच्या दिशेने काम केले जात आहे. .

ऑक्सिजनच्या उत्पादनात वाढ

एका अहवालानुसार, देशात वैद्यकीय ऑक्सिजनचे उत्पादन वाढले आहे. गेल्या वर्षी 1 ऑगस्ट रोजी एकूण उत्पादन 5,700 मे.टन होते जे सध्या 9,000 मे.टन आहे. उत्पादन क्षमतेत ही 125 टक्के वाढ आहे. कोविड -19 च्या वाढत्या घटनांमुळे वैद्यकीय ऑक्सिजनची मागणी वाढत असल्याचे सरकारने म्हटले आहे, परंतु देशात ऑक्सिजनचे प्रमाण पुरेसे आहे आणि भविष्यातील गरजा लक्षात घेऊन सरकारही त्याची आयात करीत आहे. (Mahindra launches ‘Oxygen on Wheels’ scheme, know who will benefit from this free service)

इतर बातम्या

मुंबईकरांना राहत्या घरीच कोरोनाची लस मिळणार, पालिका लवकरच निर्णय घेण्याच्या तयारीत

राज्यातील पत्रकारांचे तातडीने लसीकरण करा, बाळासाहेब थोरातांचं मुख्यमंत्र्यांना पत्र

बीडचे निलंबित पोलीस उपनिरीक्षक रणजित कासलेंचे मुंडेंवर गंभीर आरोप
बीडचे निलंबित पोलीस उपनिरीक्षक रणजित कासलेंचे मुंडेंवर गंभीर आरोप.
कसा झाला दिशाचा मृत्यू? पोस्टमार्टम रिपोर्टमधून समोर आलं खळबळजनक सत्य
कसा झाला दिशाचा मृत्यू? पोस्टमार्टम रिपोर्टमधून समोर आलं खळबळजनक सत्य.
सत्य परेशान हो सकता है, पराजित नहीं - अरविंद सावंत
सत्य परेशान हो सकता है, पराजित नहीं - अरविंद सावंत.
'संभाजीराजे बोलले ते 100% चूक', वाघ्यासंदर्भात गुरूजींचं मोठं वक्तव्य
'संभाजीराजे बोलले ते 100% चूक', वाघ्यासंदर्भात गुरूजींचं मोठं वक्तव्य.
गीतेचा उपदेश याच संविधानात दाखवलेला आहे - मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस
गीतेचा उपदेश याच संविधानात दाखवलेला आहे - मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस.
आव्हाड-राणे विधानभवनाच्या पायऱ्यांवर आमने-सामने, मग हस्तांदोलन अन्...
आव्हाड-राणे विधानभवनाच्या पायऱ्यांवर आमने-सामने, मग हस्तांदोलन अन्....
'...त्याला महाराष्ट्र बाहेर हाकला', कोणत्या मुद्द्यावरून कडूंचा संताप
'...त्याला महाराष्ट्र बाहेर हाकला', कोणत्या मुद्द्यावरून कडूंचा संताप.
वाल्मिक कराडच्या वकिलांनी आरोप मुक्तीसाठी केला अर्ज
वाल्मिक कराडच्या वकिलांनी आरोप मुक्तीसाठी केला अर्ज.
मुंबईत येत्या शनिवारपासून उकाडा तर 'या' महिन्यात धुव्वाधार बरसणार
मुंबईत येत्या शनिवारपासून उकाडा तर 'या' महिन्यात धुव्वाधार बरसणार.
'ठाणे, रिक्षा, चश्मा..', पुण्यात कुणाल कामराच्या समर्थनार्थ बॅनरबाजी
'ठाणे, रिक्षा, चश्मा..', पुण्यात कुणाल कामराच्या समर्थनार्थ बॅनरबाजी.