अलविदा मोदी सरकार! या एक्झिट पोलने तर कहरच केला… एनडीएला 250 च्या आत गुंडाळले
Lok Sabha Election exit poll Result 2024 : लोकसभा निवडणुकांबाबत आणखी एक असा एक्झिट पोल समोर आला आहे ज्यामध्ये केंद्रात इंडिया आघाडी सरकार स्थापन होईल असा अंदाज वर्तवण्यात आला आहे. इंडिया आघाडीला दिलासा देणारा हा एकमेव एक्झिट पोल आहे. विशेष म्हणजे या एक्झिट पोलमधून मोदी सरकारला अलविदा करण्यात आले आहे.
![अलविदा मोदी सरकार! या एक्झिट पोलने तर कहरच केला... एनडीएला 250 च्या आत गुंडाळले अलविदा मोदी सरकार! या एक्झिट पोलने तर कहरच केला... एनडीएला 250 च्या आत गुंडाळले](https://images.tv9marathi.com/wp-content/uploads/2024/06/MODI-GOVERNMENT-1.jpg?w=1280)
लोकसभा निवडणुकीचे निकाल 4 जून रोजी जाहीर होण्यापूर्वी 1 जूनच्या संध्याकाळी अनेक एक्झिट पोलचे अंदाज समोर आले होते. अनेक एक्झिट पोलमधून भाजप आणि एनडीएचे सरकार देशात येणार असा अंदाज व्यक्त करण्यात आला होता. सर्वच एक्झिट पोलमध्ये एनडीएला 300 पेक्षा जास्त जागा मिळतील असे सांगण्यात आले होते. तर चाणक्य आणि सुदर्शन टीव्हीच्या एक्झिट पोलने एनडीएला 400 पेक्षा जास्त जागा मिळतील असा अंदाज सांगितला होता. याच दरम्यान आणखी एक एक्झिट पोल समोर आला आहे. ज्यामध्ये भारत (I.N.D.I.A.) आघाडी सरकार स्थापनेचा अंदाज वर्तवण्यात आला आहे. DB LIVE (DB LIVE EXIT POLL) च्या एक्झिट पोलनुसार देशात इंडिया आघाडीच्या सरकार स्थापनेचा अंदाज वर्तवला आहे. डीबी लाइव्हने आपल्या अंदाजात भारत आघाडीला 260 ते 290 जागा मिळू शकतात असा दावा केला आहे. तर, मोदी सरकारला अलविदा करण्यात आले आहे.
भारत आघाडीला उत्तर प्रदेशात बंपर जागा मिळतील
डीबी लाइव्हच्या एक्झिट पोलने देशातील सर्वात मोठे राज्य उत्तर प्रदेशमध्ये इंडिया अलायन्ससाठी उत्कृष्ट कामगिरीचा अंदाज वर्तवला आहे. इंडिया अलायन्सला 32 ते 34 जागा तर एनडीए आघाडीला 46 ते 48 जागा मिळण्याचा अंदाज वर्तविण्यात आला आहे. उत्तर प्रदेशमधील भारत आघाडीत प्रामुख्याने समाजवादी पक्ष आणि काँग्रेस यांचा समावेश आहे. तसेच, या एक्झिट पोलने अमेठी आणि रायबरेलीमध्ये काँग्रेसच्या विजयाचा अंदाज वर्तवला आहे.
पश्चिम बंगालमध्येही टीएमसी जोरदार कामगिरी करेल
पश्चिम बंगालमध्ये ममता बॅनर्जी यांची तृणमूल काँग्रेस चमकदार कामगिरी करेल असा अंदाज वर्तवला आहे. पश्चिम बंगालमध्ये तृणमूल काँग्रेसला 26 ते 28 खासदार मिळतील, असा अंदाज आहे. तर भाजपला 11 ते 13 खासदारांवर समाधान मानावे लागेल.
बिहारमध्ये तेजस्वी चमत्कार
बिहारमध्येही भारत आघाडी चमकदार कामगिरी करेल असा अंदाज वर्तवला आहे. तेजस्वी यादव यांच्या नेतृत्वाखालील भारत आघाडी बिहारमध्ये 24 ते 26 जागा जिंकू शकते, असा अंदाज आहे. त्याच वेळी, भाजप, जेडीयू, एलजेपी (आर), आरएलएमओ आणि एचएएम असलेल्या एनडीए आघाडीला केवळ 14 ते 16 जागांवर समाधान मानावे लागेल. कर्नाटकात काँग्रेसच्या नेतृत्वाखालील भारत आघाडी 18 ते 20 जागा तर एनडीएला फक्त 8 ते 10 जागा जिंकण्याचा अंदाज वर्तवला आहे.
भारत आघाडीला 295 जागा मिळण्याची अपेक्षा आहे
1 जून रोजी मतदानाचा 7 वा टप्पा संपल्यानंतर दिल्लीत झालेल्या भारत आघाडीच्या बैठकीनंतर काँग्रेस अध्यक्ष मल्लिकार्जुन खरगे यांनीही आपला अंदाज व्यक्त केला आहे. 4 जून रोजी लोकसभा निवडणुकीचे निकाल जाहीर होतील तेव्हा भारतीय आघाडी किमान 295 जागा जिंकेल, असा दावा खर्गे यांनी केला आहे. सपा आणि आरजेडीनेही मल्लिकार्जुन खरगे यांच्या अंदाजावर विश्वास व्यक्त केला असून युती 295 जागा जिंकेल असा अंदाज व्यक्त केला आहे.