Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

Chanakya Niti | बहुतेक महिलांमध्ये असतात ‘हे’ 5 अवगुण, जे त्या कधीही समजू शकत नाहीत…

आचार्य चाणक्य (Acharya Chanakya) यांनी जीवनाशी संबंधित अनेक प्रकारच्या गोष्टी सांगितल्या आहेत. पण, लोक आजच्या धावपळीच्या आयुष्यात त्यांचा अर्थ विसरत आहेत.

Chanakya Niti | बहुतेक महिलांमध्ये असतात 'हे' 5 अवगुण, जे त्या कधीही समजू शकत नाहीत...
Acharya Chanakya
Follow us
| Updated on: Apr 20, 2021 | 1:09 PM

मुंबई : आचार्य चाणक्य (Acharya Chanakya) यांनी जीवनाशी संबंधित अनेक प्रकारच्या गोष्टी सांगितल्या आहेत. पण, लोक आजच्या धावपळीच्या आयुष्यात त्यांचा अर्थ विसरत आहेत. जर आपण चाणक्य यांची धोरणे काळजीपूर्वक वाचली आणि समजून घेतली तर आपल्या आयुष्याशी संबंधित बर्‍याच अडचणी दूर होऊ शकतात आणि आपण यशाच्या दिशेने मार्गस्थ होऊ शकतो. परंतु, आपण ते करत नाही आणि त्याचा परिणाम आपल्याला भोगावा लागतो (Acharya Chanakya Said These 5 Types Of Demerits Found In Most Of Women Which They Never Understand In Chanakya Niti).

आचार्य चाणक्य यांनी आपल्या श्लोकांद्वारे स्त्री अथवा पुरुष प्रत्येकाविषयी सखोल माहिती दिली आहे. त्यांनी दोघांच्याही स्वभावाचे वर्णन चांगल्या पद्धतीने केले आहे. तथापि, त्यांनी दोघांमध्ये असलेल्या वाईट गोष्टींचे वर्णन देखील केले आहे.

स्त्रियांच्या स्वभावाबद्दल एक म्हण आहे जी आजही प्रचलित आहे, एखाद्या स्त्रीच्या मनात काय चालले आहे हे स्वत: देवालाही माहित नसते? याबद्दल आचार्य चाणक्य यांनी आपल्या नीतिशास्त्रात श्लोकांद्वारे सांगितले आहे.

अनृतं साहसं माया मूर्खत्वमतिलोभिता। अशौचत्वं निर्दयत्वं स्त्रीणां दोषा: स्वभावजा:।।

या श्लोकाद्वारे आचार्य चाणक्य यांनी स्त्रियांबद्दलच्या 5 वाईट गोष्टींचे वर्णन केले आहे. चला जाणून घेऊया-

आचार्य चाणक्य म्हणतात की बर्‍याच स्त्रिया लहान लहान गोष्टींसाठी नखरे करतात. निती शास्त्रामध्ये आचार्य चाणक्य सांगतात की हे स्त्रियांच्या स्वभावातच काहीही विचार न करता अचानक काहीही करण्याची वृत्ती असते. अशा प्रकारचे कार्य करणे त्यांच्यासाठी सामान्य आहे. चाणक्य असे म्हणतात की महिला लहान लहान गोष्टींवर खोटं बोलतात आणि त्यामुळेच त्या अडचणींमध्ये अडकतात.

पुढे चाणक्य म्हणतात, काही स्त्रिया आत्मविश्वासामुळे मूर्खपणाच्या गोष्टी करतात. ज्यामुळे त्या अडचणीत अडकतात. सहसा असे दिसून येते की स्त्रियांना दागिने आणि संपत्ती अत्यंत प्रिय असते.

Acharya Chanakya Said These 5 Types Of Demerits Found In Most Of Women Which They Never Understand In Chanakya Niti

टीप – या लेखात देण्यात आलेली माहिती, सूचना आणि मान्यता ही उपलब्ध सामान्य माहितीवर आधारित आहे. कुठलाही उपाय करण्यापूर्वी ज्योतिष विषयातील जाणकारांशी संपर्क करा…

संबंधित बातम्या :

Chanakya Niti | फक्त श्रीमंताकडे असतात या गोष्टी, गरीबांकडे नाही, वाचा आचार्य चाणक्य यांचे विचार…

Chanakya Niti | एकपेक्षा अधिक शत्रू असल्यासं कसं लढावं?आचार्य चाणक्य काय सांगतात…

महाराष्ट्रासह मुंबईकरांसाठी मोठी बातमी, पुढील 4 ते 5 दिवस राज्यात...
महाराष्ट्रासह मुंबईकरांसाठी मोठी बातमी, पुढील 4 ते 5 दिवस राज्यात....
'कुत्रे अन् मांजरांवरून..', वाघ्या कुत्र्याच्या वादावर जरांगेंचं भाष्य
'कुत्रे अन् मांजरांवरून..', वाघ्या कुत्र्याच्या वादावर जरांगेंचं भाष्य.
प्रत्येक गोष्टीत वाद..., वाघ्या समाधीच्या वादावरून मुख्यमंत्री संतापले
प्रत्येक गोष्टीत वाद..., वाघ्या समाधीच्या वादावरून मुख्यमंत्री संतापले.
'... तर मुंडेंची आमदारकी रद्द होणार', अजंली दमानियांचं मोठं वक्तव्य
'... तर मुंडेंची आमदारकी रद्द होणार', अजंली दमानियांचं मोठं वक्तव्य.
'मुलं मुंडेंची बायको नाही, अस कसं..', करूणा शर्मांची पहिली प्रतिक्रिया
'मुलं मुंडेंची बायको नाही, अस कसं..', करूणा शर्मांची पहिली प्रतिक्रिया.
करूणा शर्मांच्या याचिकेवर मुंडेंचे वकील म्हणाले, लग्न झालच नाही तर...
करूणा शर्मांच्या याचिकेवर मुंडेंचे वकील म्हणाले, लग्न झालच नाही तर....
सालियन प्रकरणातील मोठी बातमी, दिशा खाली पडली तेव्हा तिच्या शरिरावर....
सालियन प्रकरणातील मोठी बातमी, दिशा खाली पडली तेव्हा तिच्या शरिरावर.....
त्यांनी घरात कबर बनवा, औरंगजेबाच्या कबरीवरून धीरेंद्र शास्त्रींचं मत
त्यांनी घरात कबर बनवा, औरंगजेबाच्या कबरीवरून धीरेंद्र शास्त्रींचं मत.
लाडक्या बहिणींना 2100 कधी मिळणार? महायुतीच्या नेत्यानं वर्षच सांगितलं
लाडक्या बहिणींना 2100 कधी मिळणार? महायुतीच्या नेत्यानं वर्षच सांगितलं.
'सगळं लपवण्याचा प्रयत्न...', आरोपींच्या कबुलीनंतर दमानियांकडून सवाल
'सगळं लपवण्याचा प्रयत्न...', आरोपींच्या कबुलीनंतर दमानियांकडून सवाल.