Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

Vastu Tips | घरात काटेरी रोप लावल्यास काय होते? जाणून घ्या रंजक माहिती

झाडे आणि झाडे घराला सुंदर तर बनवतातच पण घराची वास्तूही योग्य ठेवतात. घरामध्ये काटेरी झाडे लावणे कितपत योग्य आहे ते जाणून घेऊया.

Vastu Tips | घरात काटेरी रोप लावल्यास काय होते? जाणून घ्या रंजक माहिती
money-plant-vastu-tips
Follow us
| Updated on: Apr 22, 2022 | 7:00 AM

मुंबई : घर (Home) पंचमाहाभूतांनी बनलेले असते. वास्तु (Vastu) आणि ज्योतिष शास्त्रामध्ये घरात सुख-समृद्धीचे वातावरण राहण्यासाठी अनेक महत्त्वाच्या गोष्टी सांगितल्या आहेत . घर बनवताना दिशेच्या ज्ञानासोबतच वास्तू आणि ज्योतिष शास्त्रामध्ये त्यामध्ये कोणत्या गोष्टी ठेवाव्यात, याबाबत अनेक नियम सांगण्यात आले आहेत.भरपूर पैसा, लक्झरी लाईफ, नवीन ठिकाणी फिरण्याची इच्छा प्रत्येकाच्या मनात असते. हिंदू धर्मात झाडे आणि वनस्पतींचे विशेष धार्मिक महत्त्व सांगण्यात आले आहे. यामागे शास्त्रीय कारणही आहे. पर्यावरण उत्तम राखण्यातही झाडे महत्त्वाची भूमिका बजावतात. काही झाडांना देवाचे निवासस्थान असेही वर्णन केले आहे. त्यामुळे त्यांची पूजाही केली जाते.

पिंपळ, वड कोणत्या दिशेला शुभ फल देते

हिंदू धर्मात पिंपळ, वट आणि केळीच्या झाडांना भगवान विष्णूचे रूप मानले गेले आहे. या झाडांचा उपयोग धार्मिक कार्यात केला जातो. भगवान श्रीकृष्ण गीतेत म्हणतात की मी झाडांमधील पिंपळ आहे. घरामध्ये पूर्व दिशेला पिंपळ दिशेला ठेवल्यास ते शुभ असते. ही झाडे घरापासून इतक्या दूर लावावीत की दिवसाच्या उत्तरार्धात त्यांची सावली घरावर पडणार नाही.

काटेरी झाडं लावायची की नाही?

घरामध्ये काटेरी झाडे लावू नयेत. काटेरी झाडांमुळे धनाची हानी होते, त्याच प्रमाणे संततीची हानी होते आणि काटेरी झाडांपासून शत्रूंची भीती असते. अज्ञात भीतीसारखी स्थिती मनात राहते. घरामध्ये काटेरी झाडे लावू नयेत.

ही झाडे लावल्याने सुख-समृद्धी

मिळते.वास्तुशास्त्रानुसार घराच्या अंगणात तुळशी, अशोक, चंपा, चमेली, गुलाब आणि केळीची झाडे लावल्यास शुभ फळ मिळते. शास्त्रात केळीचे झाड सर्वात शुभ मानले जाते. केळीची पूजा केल्याने घरात शांती राहते आणि लक्ष्मीचेही आगमन होते.

ही दिशा निवडा

वास्तूनुसार, मनी प्लांट गॅलरी, बागेत किंवा इतर ठिकाणी ठेवताना, आग्नेय कोपरा या गोष्टीसाठी शुभ मानली जाते. असे म्हणतात की या दिशेला मनी प्लांट लावल्यास घरातील नकारात्मकता दूर होते आणि घरातील सदस्यांमध्येही सकारात्मक ऊर्जा राहते. एवढेच नाही तर घरातील सदस्यांचे आरोग्यही चांगले राहते. त्यामुळे मनी प्लांट लावताना योग्य दिशा जाणून घेणे अत्यंत आवश्यक आहे.

संबंधीत बातम्या

Sunday Remedies: रविवारी करा ‘हे’ उपाय; जाणवणार नाही पैशांची कमतरता

Jyotish tips: सुख म्हणजे नक्की काय असतं?, चार गोष्टी टाळल्या की ते घर बसल्या मिळतं!

केशरशी संबंधित हे उपाय करा, समस्या तर दूर होतीलच पण आयुष्य ‘धन’ धनाधन धन होईल!

करूणा शर्मांकडून मुंडेंचं अंतिम इच्छापत्र सादर, नेमका काय उल्लेख?
करूणा शर्मांकडून मुंडेंचं अंतिम इच्छापत्र सादर, नेमका काय उल्लेख?.
ठाकरेंच्या शिवसेनेत अनेक जण अस्वस्थ अन्... उदय सामंतांचा मोठा दावा
ठाकरेंच्या शिवसेनेत अनेक जण अस्वस्थ अन्... उदय सामंतांचा मोठा दावा.
पुण्यात गर्भवतीचा मृत्यू, 10 लाखांसंदर्भात अहवालात कबुली, काय कारवाई?
पुण्यात गर्भवतीचा मृत्यू, 10 लाखांसंदर्भात अहवालात कबुली, काय कारवाई?.
'..हे अतिशय भयानक' रुग्णालयाच्या लाखो रूपयांच्या बिलावरून धसांचा संताप
'..हे अतिशय भयानक' रुग्णालयाच्या लाखो रूपयांच्या बिलावरून धसांचा संताप.
'हे लोकं दलाल जे मुंडेंना दारू अन् मुली पुरवतात', करूणा शर्मांचा आरोप
'हे लोकं दलाल जे मुंडेंना दारू अन् मुली पुरवतात', करूणा शर्मांचा आरोप.
'त्याला मुंडेंकडून 20 कोटींची ऑफर, मला प्रेमात..', करूणा शर्मांचा दावा
'त्याला मुंडेंकडून 20 कोटींची ऑफर, मला प्रेमात..', करूणा शर्मांचा दावा.
मराठी भाषेचं आंदोलन तूर्तास थांबवा पण.., राज ठाकरेंचा मनसैनिकांना आदेश
मराठी भाषेचं आंदोलन तूर्तास थांबवा पण.., राज ठाकरेंचा मनसैनिकांना आदेश.
'...म्हणून अमित ठाकरे हरले', उबाठा प्रवक्त्यानं सांगितलं पराभवाचं कारण
'...म्हणून अमित ठाकरे हरले', उबाठा प्रवक्त्यानं सांगितलं पराभवाचं कारण.
'घबराए नही, हम मराठी सिखाएंगे', ठाकरे गटाकडून बॅनरबाजीतून मनसेला उत्तर
'घबराए नही, हम मराठी सिखाएंगे', ठाकरे गटाकडून बॅनरबाजीतून मनसेला उत्तर.
करूणा शर्मा या मुंडेंच्या पत्नी आहे की नाही?; कोर्टात आज काय घडणार?
करूणा शर्मा या मुंडेंच्या पत्नी आहे की नाही?; कोर्टात आज काय घडणार?.