Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

Aus vs Ind, 4th Test | नटराजन आणि वॉशिंग्टनचा कारनामा, पदार्पणात अफलातून कामगिरी

वॉशिंग्टन सुंदर आणि थंगारासू नटराजनने ऑस्ट्रेलियाविरोधातील चौथ्या कसोटीतील पहिल्या डावात प्रत्येकी 3 विकेट्स घेतल्या.

Aus vs Ind, 4th Test | नटराजन आणि वॉशिंग्टनचा कारनामा, पदार्पणात अफलातून कामगिरी
वॉशिंग्टन सुंदर आणि थंगारासू नटराजन
Follow us
| Updated on: Jan 16, 2021 | 2:06 PM

ब्रिस्बेन : ऑस्ट्रेलिया विरुद्ध टीम इंडिया यांच्यात ब्रिस्बेन येथे बॉर्डर गावसकर मालिकेतील (Border Gavskar Trophy) चौथा कसोटी सामना (AUS Vs IND 4th Test) खेळण्यात येत आहे. ऑस्ट्रेलियाविरोधातील या सामन्यातून थंगारासू नटराजन (T Natarajan) आणि वॉशिंग्टन सुंदर (Washington Sundar) या जोडीने कसोटी पदार्पण केलं. या दोघांनी पदार्पणातील सामन्यात अफलातून कामगिरी केली आहे. या जोडीने क्रिकेटमध्ये 72 वर्षानंतर विक्रमी कामगिरी केली आहे. (aus vs ind 4th test t natrajan and washington sunder makes record after 72 year in debut match)

टीम इंडियाचे बरचशे खेळाडू हे दुखापतग्रस्त आहेत. त्यामुळे या दोघांना कसोटी पदार्पणाची संधी मिळाली. या दोघांनी पहिल्या डावात गोलंदाजी करताना प्रत्येकी 3 विकेट्स घेतल्या. नटराजनने 78 तर वॉशिंग्टन सुंदरने 89 धावा देत प्रत्येकी 3 विकेट्स घेतल्या. यासह या जोडीने क्रिकेटमध्ये 72 वर्षांनंतर कारनामा केला आहे.

आयसीसीने केलेलं ट्विट

पदार्पणातील कसोटीत गोलंदाजांनी एकाच सामन्यात प्रत्येकी 3 विकेट्स घेण्याची ही दुसरीच घटना आहे. याआधी टीम इंडियाकडून अशी कामगिरी 1948-49 मध्ये करण्यात आली होती. मंटु बॅनर्जी आणि गुलाम अहमद या जोडीने 1948-49 मध्ये वेस्टइंडिजविरोधात कसोटी पदार्पण केलं होतं. हा सामना कोलकातामध्ये खेळण्यात आला. या कसोटीत या दोन्ही गोलंदाजांनी प्रत्येकी 3 वा त्यापेक्षा विकेट्स घेण्याची कामगिरी केली होती. या जोडीने प्रत्येकी 4 विकेट्स घेतल्या होत्या.

दुसऱ्या दिवसाचा खेळ

पावसाच्या व्यत्ययामुळे दुसऱ्या दिवसाचा खेळ रद्द करण्यात आला. टीम इंडियाने 62 धावा करुन 2 विकेट्स गमावल्या. रोहित शर्माने 44 धावांची खेळी केली. तर शुभमन गिल 7 धावांवर बाद झाला. दरम्यान कर्णधार अजिंक्य रहाणे आणि चेतेश्वर पुजारा नाबाद आहेत. टीम इंडिया दुसऱ्या दिवसखेर 307 धावांनी पिछाडीवर आहे. त्याआधी टीम इंडियाच्या गोलंदाजांनी कांगारुंचा पहिला डाव 369 धावांवर गुंडाळला. टीम इंडियाकडून नटराजन, सुंदर आणि शार्दूल ठाकूर या जोडीने प्रत्येकी 3 विकेट्स घेतल्या. तर मोहम्मद सिराजने 1 विकेट घेतला.

संबंधित बातम्या :

Aus vs Ind 4th Test | वॉशिंग्टन ‘अतिसुंदर’, पदार्पणातील सामन्यात विक्रमाला गवसणी

Aus vs Ind, 4th Test, 2nd Day : पावसाच्या व्यत्ययामुळे दुसऱ्या दिवसाचा खेळ रद्द, टीम इंडियाच्या 2 बाद 62 धावा

(aus vs ind 4th test t natrajan and washington sunder makes record after 72 year in debut match)

करूणा शर्मांकडून मुंडेंचं अंतिम इच्छापत्र सादर, नेमका काय उल्लेख?
करूणा शर्मांकडून मुंडेंचं अंतिम इच्छापत्र सादर, नेमका काय उल्लेख?.
ठाकरेंच्या शिवसेनेत अनेक जण अस्वस्थ अन्... उदय सामंतांचा मोठा दावा
ठाकरेंच्या शिवसेनेत अनेक जण अस्वस्थ अन्... उदय सामंतांचा मोठा दावा.
पुण्यात गर्भवतीचा मृत्यू, 10 लाखांसंदर्भात अहवालात कबुली, काय कारवाई?
पुण्यात गर्भवतीचा मृत्यू, 10 लाखांसंदर्भात अहवालात कबुली, काय कारवाई?.
'..हे अतिशय भयानक' रुग्णालयाच्या लाखो रूपयांच्या बिलावरून धसांचा संताप
'..हे अतिशय भयानक' रुग्णालयाच्या लाखो रूपयांच्या बिलावरून धसांचा संताप.
'हे लोकं दलाल जे मुंडेंना दारू अन् मुली पुरवतात', करूणा शर्मांचा आरोप
'हे लोकं दलाल जे मुंडेंना दारू अन् मुली पुरवतात', करूणा शर्मांचा आरोप.
'त्याला मुंडेंकडून 20 कोटींची ऑफर, मला प्रेमात..', करूणा शर्मांचा दावा
'त्याला मुंडेंकडून 20 कोटींची ऑफर, मला प्रेमात..', करूणा शर्मांचा दावा.
मराठी भाषेचं आंदोलन तूर्तास थांबवा पण.., राज ठाकरेंचा मनसैनिकांना आदेश
मराठी भाषेचं आंदोलन तूर्तास थांबवा पण.., राज ठाकरेंचा मनसैनिकांना आदेश.
'...म्हणून अमित ठाकरे हरले', उबाठा प्रवक्त्यानं सांगितलं पराभवाचं कारण
'...म्हणून अमित ठाकरे हरले', उबाठा प्रवक्त्यानं सांगितलं पराभवाचं कारण.
'घबराए नही, हम मराठी सिखाएंगे', ठाकरे गटाकडून बॅनरबाजीतून मनसेला उत्तर
'घबराए नही, हम मराठी सिखाएंगे', ठाकरे गटाकडून बॅनरबाजीतून मनसेला उत्तर.
करूणा शर्मा या मुंडेंच्या पत्नी आहे की नाही?; कोर्टात आज काय घडणार?
करूणा शर्मा या मुंडेंच्या पत्नी आहे की नाही?; कोर्टात आज काय घडणार?.