Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

AI Technology : लाखो रूपये पगाराची नोकरी पाहिजे आहे? मग हे AI टेक्नोलाॅजी शिकविणारे अॅप ठरणार महत्त्वाचे

एआय प्रॉम्प्ट इंजिनीअरिंग ही एक अशी प्रक्रिया आहे ज्याद्वारे तुम्हाला आर्टिफिशियल इंटेलिजन्सद्वारे कोणतेही काम करायचे असेल तर सर्वप्रथम तुम्हाला काही मजकूर किंवा इतर माहिती द्यावी लागेल.

AI Technology : लाखो रूपये पगाराची नोकरी पाहिजे आहे? मग हे AI टेक्नोलाॅजी शिकविणारे अॅप ठरणार महत्त्वाचे
कृत्रिम बुद्धिमत्ता Image Credit source: Social Media
Follow us
| Updated on: Aug 11, 2023 | 9:09 PM
मुंबई : आर्टिफिशियल इंटेलिजन्स (Airtificial Intelegience) गेल्या काही वर्षांपासून विविध कारणांमुळे आणि मुद्द्यांमुळे चर्चेत आहे. कृत्रिम बुद्धिमत्ता ही संगणक विज्ञानाची एक शाखा आहे ज्याचे कार्य माणसाच्या गरजेनुसार डिजीटल माहिती पुरवीणे आणि कामात मदत करणे आहे. अलीकडेच, सरकारच्या थिंक टँक NITI आयोग आणि गुगलने सहमती दर्शवली आहे की भारताच्या उदयोन्मुख कृत्रिम बुद्धिमत्ता आणि मशीन लर्निंग इकोसिस्टमला प्रोत्साहन देण्याचे दोन्ही उद्दिष्ट आहे. एआयचे मार्केट खुप मोठे आहे. नोकरीच्या ठिकाणी याची मागणी दिवसोंदिवस वाढत आहे. ही गरज लक्षात घेता काही अॅप्सने  AI शिकवणारे कोर्सेस आललेले आहेत. ज्याचा नोकरीमध्ये मोठा फायदा होणार आहे. तुम्हाला आर्टिफिशियल इंटेलिजन्सचे अनेक कोर्स करायचे असतील पण ते करू शकत नसाल तर हे 5 अॅप्स तुम्हाला यामध्ये मदत करू शकतात.

हे अॅप्स तुम्हाला फक्त शिकवणार नाहीत तर ते तुम्हाला AI उद्योगासाठी तयार करतील

यातला पहिला आहेे Coursera. या अॅपमध्ये हजारो आर्टिफीशीअल इंटीलेजन्स अभ्यासक्रम आहेत. हे अॅप अनेक विद्यापीठांशी संलग्न आहे. यासह, याचे Google, Stanford, IBM आणि इतर अनेक संस्थांशी संलग्न आहे.

यानंतर UpGrad या अॅपने देखील तुम्ही AI  टेक्नोलाॅजी शिकू शकता. यामध्ये अनेक आर्टिफीशीअल इंटीलेजन्स अभ्यासक्रम आहेत. या अॅपच्या मदतीने, वापरकर्त्याला थेट उद्योग तज्ञांकडून शिकायला मिळते. या अॅपमध्ये अनेक विषय आणि एक्ससाईज आहेत.

Udemy हे एक असे यूजर फेण्डली अॅप आहे. बहुतेक लोकांना याबद्दल माहिती आहे. या अॅपवर आर्टिफिशियल इंटेलिजन्सचे अनेक कोर्सेस आहेत. जर तुम्हाला या क्षेत्रात व्यवसाय करावायचा असेल, तर हे अॅप तुम्हाला मशीन लर्निंग आणि एआयशी संबंधित तंत्रज्ञानाबद्दल सांगेल.

हे सुद्धा वाचा

Simplilearn हे अॅप मशीन लर्निंग, डीप लर्निंग, NLP, कॉम्प्युटर व्हिजन, जनरेटिव्ह एआय, स्पष्ट करण्यायोग्य AI, प्रॉम्प्ट इंजिनिअरिंग, ChatGPT आणि बरेच काही शिकवते. जर तुम्हाला एआय आणि एमएलमध्ये करिअर करायचे असेल तर हे अॅप तुम्हाला सर्व काही शिकवेल.

Google Cloud या अॅपमध्ये AI तंत्रज्ञानाशी संबंधित अनेक कोर्सेस आहेत. वापरकर्ते येथे केवळ शिकत नाहीत तर तंत्रज्ञान वापरण्यास देखील शिकतात.

एआयबद्दल थोडेसे

एआय प्रॉम्प्ट इंजिनीअरिंग ही एक अशी प्रक्रिया आहे ज्याद्वारे तुम्हाला आर्टिफिशियल इंटेलिजन्सद्वारे कोणतेही काम करायचे असेल तर सर्वप्रथम तुम्हाला काही मजकूर किंवा इतर माहिती द्यावी लागेल. त्यानंतर ते आर्टिफिशियल इंटेलिजन्स (एआय) द्वारे समजले जाते आणि त्यावर काम केले जाते. तुम्ही आर्टिफिशियल इंटेलिजन्समधील प्रॉम्प्ट वापरूनच इनपुट देऊ शकता.
जेव्हाही आपण चॅट जीपीटी किंवा इतर कोणतेही एआय टूल वापरतो तेव्हा आपल्याला आपले काम पूर्ण करण्यासाठी काही संदेश टाइप करावा लागतो, त्यानंतरच एआय आपले काम करू शकते. AI ला तुम्ही निर्दिष्ट केलेले संदेश समजतील याची खात्री करण्यासाठी रॅपिड इंजिनिअरिंगचा वापर केला जातो.
सुनील राऊतांना सिलेंडरची अंत्ययात्रा काढणं अन् हायवे रोखणं पडलं महागात
सुनील राऊतांना सिलेंडरची अंत्ययात्रा काढणं अन् हायवे रोखणं पडलं महागात.
जय पवार यांचा साखरपुडा, शरद पवार हजेरी लावणार? बघा VIP मध्ये कोण-कोण?
जय पवार यांचा साखरपुडा, शरद पवार हजेरी लावणार? बघा VIP मध्ये कोण-कोण?.
वणी गडावर भविकांची चेंगराचेंगरी? भाविकांमध्ये ढकलाढकली, नेमकं काय घडल?
वणी गडावर भविकांची चेंगराचेंगरी? भाविकांमध्ये ढकलाढकली, नेमकं काय घडल?.
सोलापुरात संतापजनक प्रकार, बाळाला नुकताच जन्म अन् टाके असतानाही...
सोलापुरात संतापजनक प्रकार, बाळाला नुकताच जन्म अन् टाके असतानाही....
बाळासाहेब ठाकरे आणि शरद पवार यांच्याकडून मी शिकलो - छगन भुजबळ
बाळासाहेब ठाकरे आणि शरद पवार यांच्याकडून मी शिकलो - छगन भुजबळ.
'बैलजोडी जप्त करू..', धमकी देऊन गरीब शेतकऱ्याकडून केली वसूली
'बैलजोडी जप्त करू..', धमकी देऊन गरीब शेतकऱ्याकडून केली वसूली.
'वतन के, धर्म के गद्दार..', मानखुर्दमध्ये राऊतांच्या विरोधातले बॅनर
'वतन के, धर्म के गद्दार..', मानखुर्दमध्ये राऊतांच्या विरोधातले बॅनर.
'मुंडे खोटारडा माणूस, दर दिवशी नवीन बायका..' करूणा शर्मांचा गौप्यस्फोट
'मुंडे खोटारडा माणूस, दर दिवशी नवीन बायका..' करूणा शर्मांचा गौप्यस्फोट.
मोस्ट वॉन्टेड तहव्वूर राणाला अखेर भारतात आणलं
मोस्ट वॉन्टेड तहव्वूर राणाला अखेर भारतात आणलं.
ही सवय खूप घाण, औरंगजेबासोबत मुंडेंची तुलना? करूणा शर्मांचा गंभीर आरोप
ही सवय खूप घाण, औरंगजेबासोबत मुंडेंची तुलना? करूणा शर्मांचा गंभीर आरोप.