Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

बुडणाऱ्याला पेंढ्याचा आधार, INDIA आघाडीवरुन भाजपची विरोधकांवर टीका

केंद्रीय मंत्री यांनी अविश्वास प्रस्तावावरुन विरोधकांवर जोरदार टीका केली आहे. मणिपूरमधील घटनेवरुन विरोधकांनी लोकसभेत अविश्वास ठराव आणला आहे.

बुडणाऱ्याला पेंढ्याचा आधार, INDIA आघाडीवरुन भाजपची विरोधकांवर टीका
Follow us
| Updated on: Aug 08, 2023 | 11:58 PM

नवी दिल्ली : विरोधकांच्या अविश्वास प्रस्तावावर केंद्रीय मंत्री धर्मेंद्र प्रधान यांनी मोठा हल्लाबोल केला आहे. सभागृहात अविश्वास ठराव आणणाऱ्यांचा पराभव निश्चित असून 2024 च्या लोकसभा निवडणुकीतही त्यांचा पराभव होईल, असे ते म्हणाले. मंत्री धर्मेंद्र प्रधान यांनी काँग्रेस पक्षाचे वर्णन बुडती बोट असे केले. ते म्हणाले की एक म्हण आहे. बुडणाऱ्याला पेंढ्याचा आधार. आता ही ‘अभिमानी आघाडी’ काँग्रेस पक्षाच्या बुडत्या बोटीला एकमेव आश्रयस्थान होती. पण काल ​​दिल्ली सेवा विधेयकावर झालेल्या मतदानात या तथाकथित विरोधी एकजुटीचे, अहंकारी आघाडीचे ढोलही फुटले.

केंद्रीय मंत्री पुढे म्हणाले की, काँग्रेसने लोकांचा ‘विश्वास’ गमावला आहे. काँग्रेस आणि मित्रपक्षांवर देशाचा विश्वास राहिलेला नाही. ते पुढे म्हणाले की, देशावर अविश्वासाच्या गंभीर संकटाचा सामना करणाऱ्यांनी मोदी सरकारविरोधात आणलेला ‘अविश्वास प्रस्ताव’ही पोकळ आहे. आगामी लोकसभा निवडणुकीत त्यांचा पराभव निश्चित आहे. आजपासून संसदेत अविश्वास प्रस्तावावर चर्चा सुरू आहे. काँग्रेस नेते गौरव गोगोई यांनी मोदी सरकारविरोधात अविश्वास प्रस्ताव आणला होता.

नाव बदलून काम बदलत नाही – भाजप

दुसरीकडे विरोधी आघाडीवर निशाणा साधताना भाजपने म्हटले की, नाव बदलून काम बदलत नाही. भाजपने एका जाहिरातीच्या माध्यमातून विरोधी आघाडीवर निशाणा साधला आहे. 1 मिनिट 11 सेकंदाच्या या व्हिडिओमध्ये मुलांचा वर्ग दाखवण्यात आला आहे. यामध्ये एक मॅम गजोधर नावाच्या मुलाला गृहपाठाबद्दल विचारते. उत्तरात गजोधर म्हणतो की त्याची वही कुत्र्याने खाल्ली. यावर वर्गात उपस्थित सर्व मुले हसू लागतात.

यानंतर मॅम म्हणतात- बेशरम, तुला खोटं बोलायला लाज वाटत नाही. शालेय परीक्षेत गजोधरला १०० पैकी शून्य गुण मिळाले. यानंतर गजोधर घरी पोहोचल्यावर तो आईला सांगतो की सगळे मला गजोधर गजोधर म्हणतात. याला उत्तर देताना त्याची आई म्हणते, चल एक काम करू आणि नाव बदलू. नवीन नाव, नवीन ओळख. यानंतर त्याचे नवीन नाव बदलून इंदर ठेवण्यात आले आहे. या नवीन नावाने शाळेत पोहोचल्यावर शिक्षक म्हणतात, गजोधर असो वा इंदर, नाव बदलल्याने काम बदलत नाही, आधी आपल्या कृती सुधारा.

मणिपूरला न्याय मिळावा यासाठी अविश्वास प्रस्ताव आणला – गौरव गोगोई

अविश्वास प्रस्तावावर चर्चेला सुरुवात करताना गौरव गोगोई म्हणाले की, त्यांना अविश्वास प्रस्ताव आणण्यास भाग पाडले आहे. त्यांनी सांगितले की हा प्रस्ताव संख्यात्मक बळावर नाही तर मणिपूरला न्याय देणारा आहे. गौरव गोगोई यांनी या विधानासह सभागृहात प्रस्ताव मांडला आणि सरकारवर अविश्वास व्यक्त करत असल्याचे सांगितले. ते म्हणाले की भारताच्या विरोधी पक्षांच्या युतीने मणिपूरसाठी हा प्रस्ताव आणला आहे. ते म्हणाले की, मणिपूर न्यायाची मागणी करत आहे.

संसदेत होणार छावाचं स्क्रीनिंग; पंतप्रधान मोदींसह खासदारांची उपस्थिती
संसदेत होणार छावाचं स्क्रीनिंग; पंतप्रधान मोदींसह खासदारांची उपस्थिती.
अन् एकनाथ शिंदेंनी 'त्या' मजूर कुटुंबाची जबाबदारी उचलली
अन् एकनाथ शिंदेंनी 'त्या' मजूर कुटुंबाची जबाबदारी उचलली.
भर उन्हात बरसल्या अवकाळी पावसाच्या सरी
भर उन्हात बरसल्या अवकाळी पावसाच्या सरी.
मग तुम्ही हजामत करत होते का? जयंत पाटलांनी सरकारला धरलं धारेवर
मग तुम्ही हजामत करत होते का? जयंत पाटलांनी सरकारला धरलं धारेवर.
आदित्य ठाकरे - एकनाथ शिंदे आमनेसामने; एकमेकांना बघणं टाळलं
आदित्य ठाकरे - एकनाथ शिंदे आमनेसामने; एकमेकांना बघणं टाळलं.
ठाकरे अन् शिंदे सर्वपक्षीय बैठकीत आमने-सामने, शिंदे दालनात येताच...
ठाकरे अन् शिंदे सर्वपक्षीय बैठकीत आमने-सामने, शिंदे दालनात येताच....
फक्त शिंदेवरच जोक का? कामराची वादानंतर TV9 कडे पहिली प्रतिक्रिया काय?
फक्त शिंदेवरच जोक का? कामराची वादानंतर TV9 कडे पहिली प्रतिक्रिया काय?.
शिंदेंच्या तमाशातला नाच्या म्हणजे पाटील, मनसेची गुलाबराव पाटलांवर टीका
शिंदेंच्या तमाशातला नाच्या म्हणजे पाटील, मनसेची गुलाबराव पाटलांवर टीका.
कुणाल कामराच्या CDR आणि बँक खात्यांची चौकशी होणार
कुणाल कामराच्या CDR आणि बँक खात्यांची चौकशी होणार.
कामराच्या स्टुडिओची तोडफोड कंबोज म्हणाले, अभी तो सिर्फ स्टूडिओ टूटा है
कामराच्या स्टुडिओची तोडफोड कंबोज म्हणाले, अभी तो सिर्फ स्टूडिओ टूटा है.