Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

G-20 डिनरमध्ये सहभागी झाल्याने CM ममता बॅनर्जी यांच्यावर काँग्रेसची टीका, TMC ने असं दिलं उत्तर

G20 संमेलनादरम्यान राष्ट्रपती द्रौपदी मुर्मू यांनी सर्व देशाच्या प्रमुखांसाठी डिनरचे आयोजन केले होते. यावेळी सर्व राज्यांच्या मुख्यमंत्र्यांना देखील आमंत्रण देण्यात आले होते. ममता बॅनर्जी या डिनर पार्टीला सहभागी झाल्या होत्या.

G-20 डिनरमध्ये सहभागी झाल्याने CM ममता बॅनर्जी यांच्यावर काँग्रेसची टीका, TMC ने असं दिलं उत्तर
Follow us
| Updated on: Sep 11, 2023 | 12:32 PM

G20 Summit 2023 : आगामी लोकसभा निवडणुकीत भाजपशासित एनडीए आघाडीला पराभूत करण्यासाठी विरोधी पक्षांनी INDIA आघाडी स्थापन केली आहे. परंतु ही आघाडी अजुनही एकत्र झालेली दिसत नाहीये. कारण G20 डिनरमध्ये पश्चिम बंगालच्या मुख्यमंत्री ममता बॅनर्जी यांच्या सहभागावरून वाद सुरू झाला. काँग्रेसचे खासदार आणि बंगालमधील काँग्रेस युनिटचे अध्यक्ष अधीर रंजन चौधरी यांनी ममता बॅनर्जी या डिनरला उपस्थित राहिल्याने त्याच्यावर टीका केली आहे. पंतप्रधान नरेंद्र मोदींना विरोध करूनही ममता डिनरला का गेल्या असा सवाल प्रदेश काँग्रेस अध्यक्षांनी केला.

काँग्रेस खासदार म्हणाले की, “जर त्या G20 डिनरला हजर राहिल्या नसत्या तर काहीही झाले नसते. डोक्यावर काही आभाळ कोसळत नाही. महाभारत अपवित्र होत नाही, कुराण अपवित्र होत नाही. भाजपेतर राज्यांचे अनेक मुख्यमंत्री गेले नाहीत. विरोधी पक्षनेते मल्लिकार्जुन खर्गे यांना डिनर पार्टीचे निमंत्रण देण्यात आले नव्हते. ममता बॅनर्जी दिल्लीला गेल्यात इतके मनोरंजक काय होते?

केंद्राने आयोजित केलेल्या डिनरला मुख्यमंत्री ममता बॅनर्जी उपस्थित राहण्यामागे आणखी काही कारण आहे का, असा सवालही अधीर चौधरी यांनी केला. अधीर रंजन चौधरी यांनी ममता बॅनर्जी यांच्या डिनर पार्टीला उपस्थित राहण्याच्या मनसुब्यावर प्रश्नचिन्ह उपस्थित केले.

अधीर रंजन चौधरी यांनी नवी दिल्लीत जी-20 बैठकीच्या निमित्ताने राष्ट्रपती द्रौपदी मुर्मू यांनी आयोजित केलेल्या डिनरला उपस्थित राहण्याच्या ममता बॅनर्जींच्या निर्णयावर प्रश्नचिन्ह उपस्थित केले. ते म्हणाले, “उत्तर प्रदेशचे मुख्यमंत्री योगी आदित्यनाथ आणि केंद्रीय गृहमंत्री अमित शहा जेवणाच्या टेबलावर शेजारी बसले होते!”

दरम्यान, अधीर रंजन चौधरी यांच्या या टिप्पणीला उत्तर देताना तृणमूलचे खासदार शंतनू सेन म्हणाले, “अधीर चौधरी यांना या विषयावर ज्ञान देण्याची गरज नाही. काही प्रोटोकॉल प्रशासकीयदृष्ट्याही पाळावे लागतील. मुख्यमंत्री डिनरला उपस्थित राहतील की नाही हे ते ठरवणार नाहीत. ते पुढे म्हणाले, “प्रत्येकाला माहित आहे की ममता बॅनर्जी या भारत आघाडीच्या स्तंभांपैकी एक आहेत. त्याच्या भूमिकेवर कोणीही शंका घेऊ शकत नाही. भाजपचे प्रवक्ते शमिक भट्टाचार्य म्हणाले की, काँग्रेस आणि सीपीआय(एम) कार्यकर्ते टीएमसीच्या दहशतीचे बळी आहेत. असे असतानाही या दोन्ही पक्षांनी भाजपविरोधात टीएमसीसोबत हातमिळवणी करून राज्यातील जनतेचा विश्वासघात केला आहे.

ममता बॅनर्जी व्यतिरिक्त बिहारचे मुख्यमंत्री नितीश कुमार, झारखंडचे मुख्यमंत्री हेमंत सोरेन, तामिळनाडूचे मुख्यमंत्री एमके स्टॅलिन जी-20 डिनरमध्ये सहभागी झाले होते. मात्र, दिल्लीचे मुख्यमंत्री अरविंद केजरीवाल आणि ओडिशाचे मुख्यमंत्री नवीन पटनायक या डिनरला उपस्थित राहिले नाहीत. या डिनरला काँग्रेसशासित राज्यांचे मुख्यमंत्रीही दिसले नाहीत.

शाह स्नेहभोजनासाठी तटकरेंच्या घरी, 'त्या' 45 मिनिटांत नेमकं काय घडलं?
शाह स्नेहभोजनासाठी तटकरेंच्या घरी, 'त्या' 45 मिनिटांत नेमकं काय घडलं?.
अष्टविनायकाच्या दर्शनाला जाताय? नीट कपड्यात जा..कारण आता ड्रेसकोड लागू
अष्टविनायकाच्या दर्शनाला जाताय? नीट कपड्यात जा..कारण आता ड्रेसकोड लागू.
गर्लफ्रेंडला टाकलं बॅगेत अन् आणलं बॉईज हॉस्टेलात, पुढे जे झालं त्यावर
गर्लफ्रेंडला टाकलं बॅगेत अन् आणलं बॉईज हॉस्टेलात, पुढे जे झालं त्यावर.
तटकरेंच्या घरी जेवणाचं आमंत्रण, गोगावले जाणार की नाही? स्पष्ट म्हणाले
तटकरेंच्या घरी जेवणाचं आमंत्रण, गोगावले जाणार की नाही? स्पष्ट म्हणाले.
तटकरेंच्या घरी स्नेहभोजन अन् पाहुणचार, शाहांसाठी काय स्पेशल मेन्यू?
तटकरेंच्या घरी स्नेहभोजन अन् पाहुणचार, शाहांसाठी काय स्पेशल मेन्यू?.
ऐनवेळी शिंदेंना भाषणाची संधी तर दादांचं भाषणच नाही, रायगडावर काय घडलं?
ऐनवेळी शिंदेंना भाषणाची संधी तर दादांचं भाषणच नाही, रायगडावर काय घडलं?.
शिंदेशाही पगडी, कवड्यांची माळ अन् जय भवानीचा गजर, शहांनी रायगड गाजवलं
शिंदेशाही पगडी, कवड्यांची माळ अन् जय भवानीचा गजर, शहांनी रायगड गाजवलं.
उदयनराजेंच्या मागणीवर CM म्हणाले, त्यांना टकमक टोकावरूनच लोटलं पाहिजे
उदयनराजेंच्या मागणीवर CM म्हणाले, त्यांना टकमक टोकावरूनच लोटलं पाहिजे.
शिंदेशाही पगडी, कवड्याची माळ अन्..अमित शाहांचा किल्ले रायगडावर सन्मान
शिंदेशाही पगडी, कवड्याची माळ अन्..अमित शाहांचा किल्ले रायगडावर सन्मान.
उदयनराजेंच्या रायगडावर अमित शहांसमोर 'या' 5 मागण्या, म्हणाले...
उदयनराजेंच्या रायगडावर अमित शहांसमोर 'या' 5 मागण्या, म्हणाले....