Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

रेल्वे कनेक्टिविटी वाढणार, जी किशन रेड्डी यांच्याकडून 4 नव्या गाड्यांना हिरवा झेंडा

रेल्वे प्रवाशांच्या सोयीसाठी रेल्वे कनेक्टिव्हिटी सुधारण्याच्या दृष्टीने, केंद्रीय पर्यटन, सांस्कृतिक मंत्री जी किशन रेड्डी यांच्या विनंतीवरून रेल्वे मंत्रालयाने आणखी 4 गाड्यांच्या विस्तारास मान्यता दिली आहे. सोमवारी केंद्रीय मंत्र्यांनी या चार नव्या गाड्यांना हिरवा झेंडा दाखवला,

रेल्वे कनेक्टिविटी वाढणार, जी किशन रेड्डी यांच्याकडून 4 नव्या गाड्यांना हिरवा झेंडा
Follow us
| Updated on: Oct 09, 2023 | 10:33 AM

नवी दिल्ली : तेलंगणा आणि आंध्र प्रदेश या राज्यांमधील रेल्वे प्रवाशांच्या सोयीसाठी रेल्वे कनेक्टिव्हिटी सुधारण्यासाठी भारत सरकारने आणखी एक पाऊल उचलले आहे. अनेक हजार कोटी रुपयांचे रेल्वे प्रकल्प अंमलबजावणीच्या विविध टप्प्यात राबवले जातील. तेलंगणा आणि आंध्र प्रदेश या तेलगू राज्यांमध्ये नवीन रेल्वे मार्ग, दुहेरीकरण, तिप्पट आणि विद्युतीकरण यासारख्या भांडवली खर्चाच्या प्रकल्पांना गती देण्यासाठी रेल्वे मंत्रालय कोणतीही कसर सोडत नाही. या उपक्रमाचा एक भाग म्हणून, केंद्रीय पर्यटन, सांस्कृतिक मंत्री जी किशन रेड्डी यांच्या विनंतीवरून रेल्वे मंत्रालयाने आणखी 4 गाड्यांच्या विस्ताराला मंजुरी दिली आहे.

केंद्रीय मंत्री जी किशन रेड्डी यांनी सोमवारी सिकंदराबाद स्थानकावरून काझीपेठ ते हडपसर (पुणे), कुर्नूल-जयपूर, बोधन-करीमनगर, रायचूर-नांदेड या ट्रेनला हिरवा झेंडा दाखवला.

सोमवारी सिकंदराबाद रेल्वे स्थानकाच्या प्लॅटफॉर्म क्रमांक १० वरून या गाड्यांना हिरवा झेंडा दाखवण्यात आला. भारतीय रेल्वेने तेलंगणा राज्यातून जाणाऱ्या विविध गाड्यांच्या गंतव्यस्थानांचा विस्तार करण्याचा निर्णय घेतला आहे, जेणेकरून संबंधित प्रदेशातून धावणाऱ्या गाड्यांची संख्या वाढवून प्रवाशांसाठी रेल्वे सेवा अधिक सुलभ व्हावी.

प्रवाशांना अतिरिक्त सुविधा मिळणार

रेल्वे सेवेमुळे तेलंगणातील लोकांना प्रवासाची अतिरिक्त सुविधा मिळेल आणि सर्वात दूरच्या स्थळांसाठी थेट रेल्वे सुविधा उपलब्ध होईल. काझीपेठच्या लोकांना पुण्यापर्यंत जाण्यासाठी थेट आणि सोयीस्कर रात्रीच्या प्रवासाची सुविधा मिळेल. शादनगर, महबूबनगर, गडवाल आणि कर्नूल शहरांतील लोकांना जयपूर दिशेकडे थेट आणि सोयीस्कर प्रवासाची सुविधा मिळेल, असे प्रसिद्धीपत्रकात म्हटले आहे.

त्याचप्रमाणे कर्नाटकातील सेदाम, चित्तापूर, यादगीर आणि रायचूर येथील लोकांना आता या विस्तारित रेल्वे सेवेमुळे नांदेडच्या दिशेने प्रवास करता येणार आहे. बोधनातील लोकांना आता करीमनगर आणि मागे जाण्यासाठी थेट रेल्वे सेवा दिली जाणार आहे. करीमनगर-निजामाबाद-बोधन पॅसेंजर स्पेशल दिवसा धावेल आणि दुसऱ्या सामान्य श्रेणीचे डबे असतील.

'हीच ती वेळ... एका पराभवाने खचणार नाही', शरद पवारांचं मोठं वक्तव्य
'हीच ती वेळ... एका पराभवाने खचणार नाही', शरद पवारांचं मोठं वक्तव्य.
लंडनच्या मित्राचा फोन अन् दिशाने सगळंच संपवलं..
लंडनच्या मित्राचा फोन अन् दिशाने सगळंच संपवलं...
त्यानं सांगितलं की, देशमुखांना असं मारा की.., पोलिसांसमोर घुलेची कबुली
त्यानं सांगितलं की, देशमुखांना असं मारा की.., पोलिसांसमोर घुलेची कबुली.
'वाघ्या'ला ऐतिहासिक महत्त्व की दंतकथा? संभाजी भिडेंवर ठाकरेंचा घणाघात
'वाघ्या'ला ऐतिहासिक महत्त्व की दंतकथा? संभाजी भिडेंवर ठाकरेंचा घणाघात.
देशमुखांच्या छातीवर उडी अन् रक्ताची उलटी; आरोपींचा थरकाप उडवणारा जबाब
देशमुखांच्या छातीवर उडी अन् रक्ताची उलटी; आरोपींचा थरकाप उडवणारा जबाब.
संभाजीनगरच्या कुटुंबांनी जिल्हाधिकारी कार्यालयासमोरच थाटले संसार
संभाजीनगरच्या कुटुंबांनी जिल्हाधिकारी कार्यालयासमोरच थाटले संसार.
'हो, मीच हत्या केली..'; सुदर्शन घुलेचा कबुली जबाब
'हो, मीच हत्या केली..'; सुदर्शन घुलेचा कबुली जबाब.
पाणीबाणीला सुरुवात; 2 हंड्यापेक्षा जास्त पाणी घेतलं तर 100 रुपये दंड
पाणीबाणीला सुरुवात; 2 हंड्यापेक्षा जास्त पाणी घेतलं तर 100 रुपये दंड.
'कुणाल कामराला थर्ड डिग्रीचा वापर', शिवसेनेच्या बड्या मंत्र्याचा इशारा
'कुणाल कामराला थर्ड डिग्रीचा वापर', शिवसेनेच्या बड्या मंत्र्याचा इशारा.
मी नार्को टेस्टसाठी तयार, पण.. ; सतीश सालियान नेमकं काय म्हणाले?
मी नार्को टेस्टसाठी तयार, पण.. ; सतीश सालियान नेमकं काय म्हणाले?.