AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

vedic astrology: शनिच्या प्रभावामुळे तुमच्या आयुष्यावर सकारात्मक परिणाम होऊ शकतो….

vedic astrology importance: शनीच्या संक्रमणाबाबत अनेक गैरसमज आहेत आणि प्रामुख्याने लोकांच्या मनात अशी कल्पना घातली जाते की शनि हा एक अतिशय अशुभ ग्रह आहे आणि त्याचे परिणाम नेहमीच अशुभ असतात. प्रत्यक्षात तसे नसले तरी, प्रत्येक ग्रह शुभ आणि अशुभ परिणाम देतो, याबद्दलची संपूर्ण माहिती आमचे ज्योतिषी राकेश मोहन गौतम यांच्याकडून जाणून घ्या...

vedic astrology: शनिच्या प्रभावामुळे तुमच्या आयुष्यावर सकारात्मक परिणाम होऊ शकतो....
vedic astrologyImage Credit source: tv9 marathi
Follow us
| Updated on: Apr 24, 2025 | 12:26 AM

शनीची साडेसती कधी सुरू होते, ती कशी सुरू होते आणि त्याचा काय परिणाम होईल याबद्दल लोकांच्या मनात अनेक प्रश्न असतात. अनेक गैरसमज आहेत. मुख्यतः, शनी ग्रहाबद्दल लोकांच्या मनात असा विचार निर्माण झाला आहे की तो एक अतिशय अशुभ ग्रह आहे आणि त्याचे परिणाम नेहमीच अशुभ असतात. प्रत्यक्षात तसे नसले तरी, प्रत्येक ग्रह सर्व प्रकारचे शुभ आणि अशुभ परिणाम देतो. सामान्य लोकांच्या मनात अशी भीती असते की शनि फक्त दुर्दैवच आणतो. शनीची साडेसती फक्त काही अशुभ गोष्टी आणेल, तर शनि कर्माचे फळ देणारा आहे, म्हणजेच तो फक्त तेच देतो जे तुमच्या कर्मात आहे.

जन्मकुंडलीतील अनेक परिस्थितींचे मूल्यांकन करून शनीच्या शुभ आणि अशुभ परिणामांचा अंदाज लावला जातो जसे की नवमांश कुंडली आणि वर्ग कुंडलीमध्ये शनीची स्थिती, त्याचे प्रभुत्व काय आहे, त्याची स्थिती काय आहे, त्याची सापेक्ष शक्ती काय आहे, इतर ग्रहांशी त्याचा काय संबंध आहे, तो कुंडलीसाठी कार्यात्मक अशुभ ग्रह (अशुभ ग्रह) आहे की कार्यात्मक फायदेशीर (शुभ ग्रह) आहे. या सर्व गोष्टींकडे न पाहता, असे म्हटले जाते की शनि केवळ अशुभ परिणाम देईल, शनीची साडेसती किंवा धैया नेहमीच अशुभ परिणाम देईल. ही कल्पना पूर्णपणे दिशाभूल करणारी आणि चुकीची आहे.

सर्वप्रथम, शनिची सादेसती म्हणजे काय ते जाणून घेऊयात. अलिकडेच, 29 मार्च 2025 रोजी, शनीचे कुंभ राशीतून मीन राशीत संक्रमण झाले आणि हा शनि जून २०२७ पर्यंत मीन राशीत राहील. याचा अर्थ असा की शनि अंदाजे 27 महिने मीन राशीत राहील आणि जर आपण त्याचे आनंदाने विश्लेषण केले तर आपल्याला आढळते की 29 एप्रिलपर्यंत, शनि मीन राशीत एका महिन्यात अंदाजे एक अंश सरकलेला असेल आणि जून 2027 पर्यंत उर्वरित 29 अंश पूर्ण करेल.

शनीची साडेसातीची वेळ जन्मकुंडलीत चंद्र कोणत्या राशीत आहे यावर अवलंबून असते. खरंतर, जर चंद्र ज्या राशीत आहे त्या राशीच्या आधी ४५ अंश आणि नंतर ४५ अंशांनी शनि संक्रमण करत असेल तर त्याचा परिणाम होईल, परंतु शनीच्या साडेसतीकडे पाहता, ज्योतिषी हे गणित न करता, असा गैरसमज पसरवू लागतात की शनीचे संक्रमण मीन राशी, मेष राशी आणि कुंभ राशीच्या लोकांसाठी अशुभ परिणाम आणेल, परंतु असे नाही. जन्मकुंडलीमध्ये, राशीच्या चिन्हात चंद्राचे स्थान काय आहे आणि ते कोणत्या अंशात आहे, तिथून ४५ अंश अधिक आणि उणे वर शनीचा प्रभाव जाणवत आहे की नाही. तुम्हाला या गोष्टी माहित असायला हव्यात.

शनि हा मंद गतीचा ग्रह आहे. ते एका राशीत अंदाजे अडीच वर्षे राहते. त्याचे तीन पैलू आहेत, तिसरे, सातवे आणि दहावे. याचा अर्थ असा की शनि अडीच वर्षे त्याच्या तीन पैलूंद्वारे तीन राशींवर पूर्णपणे प्रभाव पाडतो. त्याच्या प्रभावामुळे लोकांच्या मनात असा भ्रम निर्माण होतो की शनि फक्त दुर्दैव आणतो. प्रत्यक्षात, शनि हा कर्माचे फळ देणारा आहे. त्याचा स्वभाव न्यायाधीशासारखा आहे. तुमच्या कर्मानुसार तुम्हाला फळ मिळेल.

डिस्क्लेमर : वरील माहिती उपलब्ध स्रोतावरून देण्यात आलेली आहे. याच्या तथ्यांबद्दल आम्ही कुठलाही दावा करीत नाही, तसेच अंधश्रद्धेला दुजोरा देत नाही.

कुठं तापमानात वाढ तर कुठं पाऊस पुढील काही दिवस राज्यात कसं वातावरण?
कुठं तापमानात वाढ तर कुठं पाऊस पुढील काही दिवस राज्यात कसं वातावरण?.
भारताकडून हल्ल्याच्या भीतीने धूम ठोकलेल्या असीम मुनीरची पोकळ धमकी
भारताकडून हल्ल्याच्या भीतीने धूम ठोकलेल्या असीम मुनीरची पोकळ धमकी.
...तर 15 एप्रिललाच पहलगामवर झाला असता हल्ला पण... खळबळजनक माहिती समोर
...तर 15 एप्रिललाच पहलगामवर झाला असता हल्ला पण... खळबळजनक माहिती समोर.
जम्मू आणि काश्मीरमध्ये हाय अलर्ट जारी
जम्मू आणि काश्मीरमध्ये हाय अलर्ट जारी.
मी शेतकरी कर्ज माफीचं आश्वासन मी दिलं नाही - उपमुख्यमंत्री अजित पवार
मी शेतकरी कर्ज माफीचं आश्वासन मी दिलं नाही - उपमुख्यमंत्री अजित पवार.
युद्धाच्या भीतीनं पाकची झोप उडाली, लोक उपाशी राहू नये म्हणून एकच आदेश
युद्धाच्या भीतीनं पाकची झोप उडाली, लोक उपाशी राहू नये म्हणून एकच आदेश.
'93 हजार पाक सैनिकांचे आत्मसमर्पण...', धवननंतर आफ्रिदीला कुणी सुनावलं?
'93 हजार पाक सैनिकांचे आत्मसमर्पण...', धवननंतर आफ्रिदीला कुणी सुनावलं?.
पहलगाम दहशतवादी हल्ल्याचं रिक्रिएशन; NIA चं पथक बैसरन खोऱ्यात दाखल
पहलगाम दहशतवादी हल्ल्याचं रिक्रिएशन; NIA चं पथक बैसरन खोऱ्यात दाखल.
एनआयएचे डिजी सदानंद दातेंच्या महत्वाच्या बैठका सुरू
एनआयएचे डिजी सदानंद दातेंच्या महत्वाच्या बैठका सुरू.
लाडक्या बहिणींना 2100 कधी मिळणार? महायुतीच्या बड्या मंत्र्यानं म्हटलं
लाडक्या बहिणींना 2100 कधी मिळणार? महायुतीच्या बड्या मंत्र्यानं म्हटलं.