Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

Vastu Ideas | पंचमहाभूतांपासून तयार झालेल्या मिठाचे सकारात्मक आणि नकारात्मक परिणाम जाणून घ्या

असे मानले जाते की काहीवेळा मिठाच्या वापरामुळे प्रतिकूल परिणाम होऊ शकतात. पाहिले तर वास्तूनुसार याचे अनेक सकारात्मक आणि नकारात्मक परिणामही होतात. आज आम्ही तुम्हाला या नकारात्मक आणि सकारात्मक प्रभावांबद्दल सांगणार आहोत.

Vastu Ideas | पंचमहाभूतांपासून तयार झालेल्या मिठाचे सकारात्मक आणि नकारात्मक परिणाम जाणून घ्या
eating-salt-too-much-
Follow us
| Updated on: Jan 31, 2022 | 12:06 PM

मुंबई : मीठ ( Salt vastu Tips) ही स्वयंपाकघरातील एक महत्त्वाची गोष्ट आहे.  मिठाचे (Salt Vastu Tips )अतिसेवन आरोग्यासाठी हानिकारक ठरू शकते. तसे , ज्योतिषशास्त्र आणि वास्तुशास्त्रानुसार जीवनात मिठाचे खूप महत्त्व आहे. मीठ कोणत्याही ठिकाणी शुद्ध करण्यासाठी वापरले जाते. कुठेतरी मिठाच्या मदतीने नकारात्मक ऊर्जा दूर होते. घरातील वातावरण शुद्ध आणि आरोग्यदायी ठेवण्यासाठीही मीठ (Salt) गुणकारी असल्याचे सांगितले जाते. मिठाची उत्पत्ती पंचमहाभूतांपासून झालेली आहे. त्यामध्ये आकाश, जमिन, पाणी, वायू, आग्नी यांचा समावेश आहे. मिठघरासाठी फायदेशीर असेल, परंतु असे मानले जाते की काहीवेळा त्याच्या वापरामुळे प्रतिकूल परिणाम देखील होऊ शकतात. पाहिल्यास वास्तूनुसार याचे अनेक सकारात्मक आणि नकारात्मक परिणामही होतात. आपल्या सगळ्या घराची वास्तू पूर्णपणे नकारात्मक व सकारात्मक उर्जेने व्यापलेली असते. घरात अशा काही वस्तू असतात त्यातून सकारात्मक उर्जा मिळते आणि नकळतपणे काही असे दोष असतात त्यामुळे नकारात्मक उर्जेला प्रोत्साहन मिळते. हेच दोष दूर करण्यासाठी वास्तूत काही उपाय सांगितले गेले आहेत.चला तर मग जाणून घेऊयात मिठाचे सकारात्मक आणि नकारात्मक परिणाम

मीठाचे सकारात्मक परिणाम 1. कधी नकारात्मकता शरीरावर इतकी भारून जाते की लोकांना थकवा जाणवतो. अशा परिस्थितीत ही नकारात्मकता दूर करण्यासाठी तुम्ही मिठाच्या पाण्याने आंघोळ करू शकता. असे म्हटले जाते की यामुळे प्रभावित व्यक्ती सकारात्मक वाटू लागते.

2. घरात शांतता आणि सकारात्मकता टिकवून ठेवण्यासाठी देखील मीठ प्रभावी मानले जाते. यासाठी घराच्या कोणत्याही कोपऱ्यात एका भांड्यात मिठाचे पाणी ठेवावे. या पद्धतीमुळे घरातील नकारात्मकता दूर होते. मात्र, दिवस घराबाहेर गेल्यास हे पाणी जरूर टाकावे.

3. मिठाच्या आणखी एका सकारात्मक प्रभावाविषयी सांगतो, तर आम्ही तुम्हाला सांगतो की ते निद्रानाशाची समस्या दूर करण्यास देखील सक्षम मानले जाते. ज्या खोलीत तुम्ही झोपणार आहात त्या खोलीत फक्त मीठ ठेवा.

मिठाचे नकारात्मक परिणाम 1. कधीकधी लोक स्वयंपाकघरात चुकून मीठ सांडते. हे शुभ मानले जात नाही, कारण असे म्हटले जाते की यामुळे घरात नकारात्मकता येते. चुकून मीठ स्वयंपाकघरात पडल्यास कापडाने स्वच्छ धुवावे. अनेकदा लोक पडलेले मीठ झाडूने स्वच्छ करण्याची चूक करतात, जे खूप अशुभ मानले जाते.

2. खाणीत वरून मीठ टाकून खाण्याची सवय बहुतेकांना असते. यादरम्यान मिठाच्या नकारात्मक प्रभावाचाही वाईट परिणाम होतो. वास्तविक, जर ग्रहणी स्वतःच्या हाताने अन्न खाणाऱ्या व्यक्तीला मीठ देत असेल तर ते घरामध्ये नकारात्मकता किंवा भांडणाचे कारण देखील बनू शकते.

(येथे दिलेली माहिती धार्मिक श्रद्धा आणि लोकश्रद्धेवर आधारित आहे, याला कोणताही शास्त्रीय पुरावा नाही. सर्वसामान्यांची आवड लक्षात घेऊन ती येथे सादर केली आहे.)

Chanakya Niti | रिस्क हैं तो इश्क हैं ! व्यवसाय सुरू करताय? मग आचार्य चाणक्यांनी सांगितलेल्या 5 गोष्टी पाहाच

Vastu Tips | घरात या ठिकाणी बसून जेवण केल्यास फटका बसणार, दारिद्र्याच्या दिशेनं वाटचाल ठरलेली!

Chanakya Niti : जन्मापूर्वीच तुमच्या नशिबात ‘या’ गोष्टी लिहिलेल्या असतात, जाणून घ्या याबद्दल!

'राज ठाकरे यांना मातोश्रीचं निमंत्रण द्या', ठाकरेंच्या सेनेची बॅनरबाजी
'राज ठाकरे यांना मातोश्रीचं निमंत्रण द्या', ठाकरेंच्या सेनेची बॅनरबाजी.
शेलार व्यवहारशून्य, त्याची बौद्धिक दिवाळखोरी...; मनसे नेत्याची टीका
शेलार व्यवहारशून्य, त्याची बौद्धिक दिवाळखोरी...; मनसे नेत्याची टीका.
काका-पुतण्याची बंद दाराआड बैठक; काय झाली चर्चा?
काका-पुतण्याची बंद दाराआड बैठक; काय झाली चर्चा?.
'सडकछाप, त्यांच्या अकलेचे...', विजय वडेट्टीवार भाजप नेत्यावर भडकले
'सडकछाप, त्यांच्या अकलेचे...', विजय वडेट्टीवार भाजप नेत्यावर भडकले.
राज ठाकरेंच्या मनसैनिकांना महत्वाच्या सूचना
राज ठाकरेंच्या मनसैनिकांना महत्वाच्या सूचना.
...त्याशिवाय 26/11 शक्य नाही, भाजप नेत्याचा दावा अन् या पक्षांवर आरोप
...त्याशिवाय 26/11 शक्य नाही, भाजप नेत्याचा दावा अन् या पक्षांवर आरोप.
साहेब, तुमच्या लाडक्या.. तरूणीचं टोकाचं पाऊल आईनं लिहिलं शिंदेंना पत्र
साहेब, तुमच्या लाडक्या.. तरूणीचं टोकाचं पाऊल आईनं लिहिलं शिंदेंना पत्र.
अश्विनी बिद्रे हत्या प्रकरण; अखेर 9 वर्षांनी आरोपीला जन्मठेप
अश्विनी बिद्रे हत्या प्रकरण; अखेर 9 वर्षांनी आरोपीला जन्मठेप.
मुंबई रेल्वे स्थानकाकडे येणाऱ्या प्रवाशांचे महिनाअखेरपर्यंत हाल, कारण
मुंबई रेल्वे स्थानकाकडे येणाऱ्या प्रवाशांचे महिनाअखेरपर्यंत हाल, कारण.
'ते चु*** आहेत चु***', राऊतांची शिंदे गटावर खालच्या अंगाची टीका
'ते चु*** आहेत चु***', राऊतांची शिंदे गटावर खालच्या अंगाची टीका.