Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

उन्हाळ्यात उष्माघात टाळण्यासाठी पाच रिफ्रेशमेंट ड्रिंक्स, शरीर राहील हायड्रेटेड

उन्हाळ्याच्या हंगामात अंगाला घाम येणे तहान लागणे हे सामान्य आहे. परंतु वाढलेल्या तापमानामुळे उष्माघाताचा धोका वाढतो.

उन्हाळ्यात उष्माघात टाळण्यासाठी पाच रिफ्रेशमेंट ड्रिंक्स, शरीर राहील हायड्रेटेड
Follow us
| Updated on: Apr 26, 2021 | 9:52 AM

मुंबई : उन्हाळ्याच्या हंगामात अंगाला घाम येणे तहान लागणे हे सामान्य आहे. परंतु वाढलेल्या तापमानामुळे उष्माघाताचा धोका वाढतो. या हंगामात उन्हात जास्त काळ राहिल्यास तुमचे आरोग्य बिघडू शकते. तथापि, या वातावरणात आवश्यक असतानाच बाहेर पडा. उच्च तापमानामुळे, शरीराचे तापमान वाढू लागते आणि थोड्या वेळाने शरीराची थंड प्रणाली काम करणे थांबवते. (Drink this drink to keep the body hydrated in summer)

उष्माघाताचे मुख्य कारण डिहायड्रेशन म्हणजेच पाण्याची कमतरता असू शकते, म्हणून आवश्यकतेपेक्षा जास्त पाणी प्या. याशिवाय शरीराला हायड्रेट ठेवण्यासाठी आणि उष्णतेपासून वाचवण्यासाठी हे रिफ्रेशिंग ड्रिंक घरी प्या. चला या रीफ्रेश पेयांबद्दल जाणून घेऊया.

ताक हे एक स्फूर्तिदायक पेय आहे जे आपले शरीर थंड ठेवते. यात प्रथिने, प्रोबियटिक्स आणि जीवनसत्त्वे असतात जे शरीराचे तापमान सामान्य ठेवण्यास मदत करतात.

कांद्याचा रस आयुर्वेदानुसार बाहेरून आल्यानंतर कांद्याचा रस थोडासा मधात मिसळावा. हे आपल्या शरीराचे तापमान सामान्य करते आणि उष्णतेपासून देखील त्याचे संरक्षण करते.

सत्तू प्या उन्हाळ्यात उष्माघात टाळण्यासाठी सत्तू सिरप प्या. हे पिल्याने पोटातील समस्या देखील दूर होतात. सत्तू शरीर थंड ठेवते. तसेच शरीर हायड्रेटेड ठेवण्यास मदत करते.

चिंचेचा रस चिंचेच्या रसात आवश्यक पोषक घटक असतात आणि निर्जलीकरण प्रतिबंधित करते. यासाठी, आपल्याला चिंच पाण्यात उकळावी लागेल. गाळून घेऊन हे पेय आपण पिऊ शकता.

कैरीचे पन्हे कैरीचे पन्हे एक रीफ्रेश पेय आहे जे उन्हाळ्यात शरीराला हायड्रेट ठेवते. तसेच रोग प्रतिकारशक्ती वाढवते. हे पेय पिण्यामुळे अतिसार आणि नैराश्याची लक्षणे देखील प्रतिबंधित होतात.

संबंधित बातम्या : 

(Drink this drink to keep the body hydrated in summer)

गीतेचा उपदेश याच संविधानात दाखवलेला आहे - मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस
गीतेचा उपदेश याच संविधानात दाखवलेला आहे - मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस.
आव्हाड-राणे विधानभवनाच्या पायऱ्यांवर आमने-सामने, मग हस्तांदोलन अन्...
आव्हाड-राणे विधानभवनाच्या पायऱ्यांवर आमने-सामने, मग हस्तांदोलन अन्....
'...त्याला महाराष्ट्र बाहेर हाकला', कोणत्या मुद्द्यावरून कडूंचा संताप
'...त्याला महाराष्ट्र बाहेर हाकला', कोणत्या मुद्द्यावरून कडूंचा संताप.
वाल्मिक कराडच्या वकिलांनी आरोप मुक्तीसाठी केला अर्ज
वाल्मिक कराडच्या वकिलांनी आरोप मुक्तीसाठी केला अर्ज.
मुंबईत येत्या शनिवारपासून उकाडा तर 'या' महिन्यात धुव्वाधार बरसणार
मुंबईत येत्या शनिवारपासून उकाडा तर 'या' महिन्यात धुव्वाधार बरसणार.
'ठाणे, रिक्षा, चश्मा..', पुण्यात कुणाल कामराच्या समर्थनार्थ बॅनरबाजी
'ठाणे, रिक्षा, चश्मा..', पुण्यात कुणाल कामराच्या समर्थनार्थ बॅनरबाजी.
साडीवाली दीदी..शिंदेंनंतर भाजपच्या बड्या महिला नेत्यावर कामराचा निशाणा
साडीवाली दीदी..शिंदेंनंतर भाजपच्या बड्या महिला नेत्यावर कामराचा निशाणा.
पत्रकार परिषदेत उज्वल निकम यांचा मोठा दावा
पत्रकार परिषदेत उज्वल निकम यांचा मोठा दावा.
संभाजीराजे 'वाघ्या'बाबत म्हणाले, 'महाराजांना अग्नि दिला त्यावेळी...'
संभाजीराजे 'वाघ्या'बाबत म्हणाले, 'महाराजांना अग्नि दिला त्यावेळी...'.
संतोष देशमुख हत्या प्रकरणाची पुढची सुनावणी 10 एप्रिलला
संतोष देशमुख हत्या प्रकरणाची पुढची सुनावणी 10 एप्रिलला.