AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

ठाण्यातील दहा मजली कोविड रुग्णालयाचे मुख्यमंत्र्यांच्या हस्ते ऑनलाईन लोकार्पण

(CM Uddhav Thackeray E-inaugurated COVID Hospital at Balkum Saket in Thane)

ठाण्यातील दहा मजली कोविड रुग्णालयाचे मुख्यमंत्र्यांच्या हस्ते ऑनलाईन लोकार्पण
| Updated on: Jun 17, 2020 | 3:24 PM
Share

मुंबई : मुंबई महानगर प्रदेश विकास प्राधिकरणातर्फे वांद्रे-कुर्ला संकुलाच्या मैदानावरील दुसऱ्या कोविड उपचार सुविधा केंद्राचे आणि ठाण्यातील कोविड रुग्णालय केंद्राचे मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांच्या हस्ते व्हिडिओ कॉन्फरन्सिंगद्वारे लोकार्पण करण्यात आले. (CM Uddhav Thackeray E-inaugurated COVID Hospital at Balkum Saket in Thane)

पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्याबरोबर व्हिडिओ कॉन्फरन्सिंग आहे. त्यांना मी इथल्या कोविड रुग्णालयाचे व्हिडिओ आणि फोटो दाखवणार आहे. महाराष्ट्राने काय केलं हे मी देशाला आणि पंतप्रधानांना दाखवणार आहे, असं यावेळी उद्धव ठाकरे म्हणाले.

बीकेसीमध्ये एक हजार बेड्सची व्यवस्था असलेल्या कोविड उपचार सुविधा केंद्रात गंभीर लक्षणे असलेल्या रुग्णांवर उपचाराची सुविधा देखील आहे. पहिल्या टप्प्यात एक हजार बेड्सचे केंद्र केवळ 15 दिवसांत बांधून पूर्ण करण्यात आले होते. त्या पाठोपाठ याच धर्तीवर दुसऱ्या टप्प्यातील रुग्णालय उभारणीच्या कामास मे महिन्याच्या तिसऱ्या आठवडय़ात सुरुवात करण्यात आली होती.

आता उभारण्यात आलेल्या दुसऱ्या टप्प्यातील कोविड सुविधा केंद्रात एक हजार बेड्सची सुविधा देण्यात आली आहे. त्यापैकी 100 बेड्सचा अतिदक्षता विभागदेखील असणार आहे. गंभीर लक्षणे असणाऱ्या रुग्णांवर उपचार करण्याची सुविधा या रुग्णालयात असल्याची माहिती आहे.

तसेच डायलिसिसची सुविधादेखील असून 900 बेड्सपैकी काही बेड्सना ऑक्सिजन सुविधा देण्यात आली आहे. ही सुविधा तात्पुरत्या स्वरुपाची असली तरी पावसाळ्यात टिकून राहण्याची क्षमता यामध्ये असल्याचं सांगितलं जातं.

दुसरीकडे, ठाण्यातील रुग्णालयामध्ये एकूण 1204 बेड्स असून 500 बेड्स हे सेंट्रल ऑक्सिजनची सुविधा असलेले आहेत. यातील 76 बेड्स हे आयसीयूचे असून 10 बेड्स डायलिसिस रूग्णांसाठी तर 10 बेडस ट्रॉमासाठी ठेवण्यात आलेले आहेत. आवश्यकता वाटल्यास या रूग्णालयामध्ये अतिरिक्त 300 बेड्स निर्माण करता येऊ शकतात.

“मैदानात ही हॉस्पिटल तात्पुरती आहेत पण यात आयसीयू बेड, वीज, पाणी आणि शौचालयापर्यंत सर्व व्यवस्थित आणि सुरळीत दिले आहे. वैद्यकीय मदत करणाऱ्या डॉक्टर नर्सेस वॉर्डबॉय यांच्या रुपात देव काम करत असताना दिसत आहे” असेही यावेळी उद्धव ठाकरे म्हणाले. (CM Uddhav Thackeray E-inaugurated COVID Hospital at Balkum Saket in Thane)

वस्ती पातळीवर ऑक्सिजन तपासणी सुरु केली आहे. त्यामुळे कोविडच्या रुग्णाची लवकर ओळख होत आहे. धारावीत कोरोनाचा प्रादुर्भाव कमी होत आहे. आपले राज्य या संकटावर मात करेलच, असा विश्वासही मुख्यमंत्र्यांनी व्यक्त केला.

(CM Uddhav Thackeray E-inaugurated COVID Hospital at Balkum Saket in Thane)

माणिकराव कोकाटे यांना मोठा दिलासा, जामीन मिळल्याने अटक टळली
माणिकराव कोकाटे यांना मोठा दिलासा, जामीन मिळल्याने अटक टळली.
ठाकरे सेनेच्या शिवतीर्थवर येण्याचं कारण मनसे नेत्यानं स्पष्टच सांगितलं
ठाकरे सेनेच्या शिवतीर्थवर येण्याचं कारण मनसे नेत्यानं स्पष्टच सांगितलं.
कोकाटेंनंतर आणखी एका मंत्र्याचा राजीनामा होणार, उद्धव ठाकरेंचा दावा
कोकाटेंनंतर आणखी एका मंत्र्याचा राजीनामा होणार, उद्धव ठाकरेंचा दावा.
म्हणून सरकारी वकील उज्वल निकम यांना बदला, आरोपी घुलेचा कोर्टाकडे अर्ज
म्हणून सरकारी वकील उज्वल निकम यांना बदला, आरोपी घुलेचा कोर्टाकडे अर्ज.
कोकाटे शिक्षेच्या स्थगितीसाठी कोर्टात, आतापर्यतच्या सुनावणीत काय घडलं?
कोकाटे शिक्षेच्या स्थगितीसाठी कोर्टात, आतापर्यतच्या सुनावणीत काय घडलं?.
मीरा भाईंदरमध्ये 6 तासांचा थरार, लोकवस्तीत शिरलेला बिबट्या अखेर जेरबंद
मीरा भाईंदरमध्ये 6 तासांचा थरार, लोकवस्तीत शिरलेला बिबट्या अखेर जेरबंद.
कोकाटे यांना अटक वॉरंट जारी पण अद्याप सरेंडर नाही, कोर्टात घडतंय काय?
कोकाटे यांना अटक वॉरंट जारी पण अद्याप सरेंडर नाही, कोर्टात घडतंय काय?.
लिओनेल मेस्सीची 'वनतारा'ला विशेष भेट अन् वन्यजीव संवर्धनाचं केलं कौतुक
लिओनेल मेस्सीची 'वनतारा'ला विशेष भेट अन् वन्यजीव संवर्धनाचं केलं कौतुक.
ठाकरे बंधूंचं अस्तित्व 16 तारखेला संपलेलं असेल... भाजप नेत्याचा निशाणा
ठाकरे बंधूंचं अस्तित्व 16 तारखेला संपलेलं असेल... भाजप नेत्याचा निशाणा.
'या' 3 जागांची मनसेकडून मागणी, युतीच्या चर्चेदरम्यान जागावाटपावरून पेच
'या' 3 जागांची मनसेकडून मागणी, युतीच्या चर्चेदरम्यान जागावाटपावरून पेच.