AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

Parliament Session: पीएम केअर फंडातून महाराष्ट्राला दिलेले व्हेंटिलेटर खराब अन् बिनकामाचे, विनायक राऊतांचा संसदेत घणाघात

खासदार विनायक राऊत यांनी गेल्या वर्षीच्या संसदेच्या अधिवेशनातही भारतातील कोविड परिस्थितीवर चर्चेची विनंती केली होती. पण ती मान्य केले गेले नाही. त्यामुळे सध्याच्या संसदेच्या हिवाळी अधिवेशनात त्यांनी कोविड परिस्थितीवर चर्चा करण्याची पुन्हा मागणी केली. महाराष्ट्रात जे हजारो व्हेंटिलेटर पुरवण्यात आले होतेस त्यापैकी 60 टक्के व्हेंटिलेटर काम करत नव्हते, असा आरोप विनायक राऊत यांनी केला.

Parliament Session: पीएम केअर फंडातून महाराष्ट्राला दिलेले व्हेंटिलेटर खराब अन् बिनकामाचे, विनायक राऊतांचा संसदेत घणाघात
Vinayak Raut
Follow us
| Updated on: Dec 02, 2021 | 1:36 PM

नवी दिल्लीः कोविड महामारी सुरू झाल्यापासून आज पहिल्यांदाच कोविड परिस्थितीवर (Covid in India) लोकसभेत चर्चा होत आहे. विषयाच्या सुरुवातीलाच शिवसेनेचे खासदार विनायक राऊत (Shiv Sena Vinayak Raut) यांनी केंद्र सरकारवर घणाघात केला आणि आरोप केला केला की महाराष्ट्राला एकूण पुरविण्यात आलेल्या व्हेंटिलेटरपैकी 60 टक्के व्हेंटिलेटर (ventilators unoperational) हे खराब होते. महाराष्ट्र आणि संपूर्ण भारतात कोविडची परिस्थिती अत्यंत गंभीर असताना पीएम केअर (PM Cares) अंतर्गत राज्यांना व्हेंटिलेटरचे वाटप करण्यात आले होते. पण महाराष्ट्रात जे हजारो व्हेंटिलेटर पुरवण्यात आले होतेस त्यापैकी 60 टक्के व्हेंटिलेटर कामच करत नव्हते, असा आरोप विनायक राऊत यांनी केला. याबाबत चौकशी करण्याची मागणीही राऊत यांनी संसदेत केली आहे.

भारतातील प्राणघातक दुसऱ्या कोविड लाटेत, भारतातील अनेक लोकांना वेळेवर उपचार मिळाले नाहीत आणि ऑक्सिजनची कमतरता, व्हेंटिलेटर बेडची अनुपलब्धता यामुळे आपला जीव गमवावा लागला. मात्र, केंद्र सरकारने दुसऱ्या लाटेत भारतात ऑक्सिजनची कमतरता असल्याचे कधीही मान्य केलेले नाही.

धारावी पॅटर्नची आंतरराष्ट्रीय स्तरावर दखल

खासदार विनायक राऊत यांनी गेल्या वर्षीच्या संसदेच्या अधिवेशनातही भारतातील कोविड परिस्थितीवर चर्चेची विनंती केली होती. पण ती मान्य केले गेले नाही. त्यामुळे सध्याच्या संसदेच्या हिवाळी अधिवेशनात त्यांनी कोविड परिस्थितीवर चर्चा करण्याची पुन्हा मागणी केली. संसदेचे अधिवेशन सुरू होण्यापूर्वी मीडियाशी बोलताना विनायक राऊत म्हणाले की, शेवटी संसदेत कोविडवर काही चर्चा होईल. हे गेल्या वर्षीच घडायला हवे होते. गेल्या वर्षी ही मागणी मान्य झाली असती, तर भारतात परिस्थिती वेगळी असती. वैद्यकीय तयारी, लसीकरण मोहीम, कोविडवरील एकूणच प्रतिबंधात्मक उपायांवर संसदेत चर्चा अपेक्षित होती.

विनायक राऊत यांनी आपल्या भाषणात म्हणाले की मुंबई आणि महाराष्ट्राने ज्या प्रकारे कोविड परिस्थितीवर नियंत्रण आणले, त्याचे जगाने कौतुक केले आहे. धारावी पॅटर्नची आंतरराष्ट्रीय स्तरावर दखल घेतली गेली, आणि आता मुंबईतील कोविडची परिस्थिती नियंत्रणात आहे, असे ते म्हणाले.

भारतात कोविड परिस्थिती पुन्हा गंभीर

नवीन कोरोनाव्हायरसच्या ओमिक्रॉन प्रकारानंतर, जगातील सर्व देश चिंतेत आहेत. ओमिक्रॉन विषाणूचा प्रसार रोखण्यासाठी भारतानेही प्रतिबंधात्मक उपाय लागू करण्यास सुरुवात केली आहे. आतापर्यंत omicron व्हायरस किमान 23 देशांमध्ये पसरला आहे. भारतातही कोविड पॉझिटिव्ह रुग्ण आढळून आले ज्यांनी उच्च जोखमीच्या देशांतून प्रवास केला आहे जेथे ओमिक्रोम रुग्ण आहेत. मात्र, आत्तापर्यंत भारतात कोणीही ओमिक्रोमने प्रभावित झालेले आढळले नाही. पण सर्व राज्ये हाय अलर्टवर आहेत. केंद्रीय आरोग्य आणि कुटुंब कल्याण मंत्रालय आज दुपारी भारतातील कोविड परिस्थितीवर पत्रकार परिषद घेणार आहे. आणखी काही निर्बंध लादले जाण्याची शक्यता आहे.

इतर बातम्या

मोदींची स्तुती करणं पडलं महाग, विद्यापीठाचे विद्यार्थाला पीएचडीची पदवी परत करण्याचे फर्मान

CM Uddhav Thackeray Discharge | मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरेंना डिस्चार्ज, रिलायन्स रुग्णालयातून ‘वर्षा’वर

Maharashtra News LIVE Update | नवी दिल्लीतील सगळ्या शाळा बंद राहणार, NCR मध्ये प्रदूषणाचा पुन्हा कहर

'पहलगाम'वरून मविआतील मतभेद उघड, पवार अन् राऊतांचं वेगळं मत
'पहलगाम'वरून मविआतील मतभेद उघड, पवार अन् राऊतांचं वेगळं मत.
‘सिंधू’ करार स्थगितीचा प्लॅन ठरला... पाकिस्तानवर 'वॉटर स्ट्राईक'
‘सिंधू’ करार स्थगितीचा प्लॅन ठरला... पाकिस्तानवर 'वॉटर स्ट्राईक'.
'ही आमची चूक...', पाकच्या रक्षा मंत्री ख्वाजा आसिफ यांची मोठी कबुली
'ही आमची चूक...', पाकच्या रक्षा मंत्री ख्वाजा आसिफ यांची मोठी कबुली.
पहलगाम हल्ल्यानंतर काहीतरी मोठं घडणार? शाहांकडून बैठकांचा सपाटा अन्...
पहलगाम हल्ल्यानंतर काहीतरी मोठं घडणार? शाहांकडून बैठकांचा सपाटा अन्....
'काश्मीर जन्नत', हल्ल्यानंतर पहलगाम पर्यटकांनी फुललं, सध्या माहौल कसा?
'काश्मीर जन्नत', हल्ल्यानंतर पहलगाम पर्यटकांनी फुललं, सध्या माहौल कसा?.
'शरद पवारांनी मृत्यू झालेल्यांच्या नातेवाईकांकडून घटना ऐकावी, मग...'
'शरद पवारांनी मृत्यू झालेल्यांच्या नातेवाईकांकडून घटना ऐकावी, मग...'.
पहलगामच्या हल्ल्यात आदिलचा मृत्यू, शिंदेंनी घेतला झटक्यात मोठा निर्णय!
पहलगामच्या हल्ल्यात आदिलचा मृत्यू, शिंदेंनी घेतला झटक्यात मोठा निर्णय!.
सिंधु पाणी करारावर आज महत्वाची बैठक
सिंधु पाणी करारावर आज महत्वाची बैठक.
काश्मीरमध्ये अडकलेले महाराष्ट्रातील पर्यटक म्हणताय, 'I Love Kashmir'
काश्मीरमध्ये अडकलेले महाराष्ट्रातील पर्यटक म्हणताय, 'I Love Kashmir'.
पाकिस्तानचे धाबे दणाणले; आंतरराष्ट्रीय सीमेवर देखील सुरक्षा वाढवली
पाकिस्तानचे धाबे दणाणले; आंतरराष्ट्रीय सीमेवर देखील सुरक्षा वाढवली.