AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

SMC election 2022, Ward-33 : सोलापुरात महापालिका निवडणुकीची जोरदार तयारी, वॉर्ड क्रमांक 33मध्ये कोण बाजी मारणार? वार्डची काय स्थिती, जाणून घ्या..

सोलापूर महापालिकेच्या वॉर्ड क्रमांक 33मध्ये यंदाची निवडणूक रंजक ठरणार आहे. आता यावेळी कोण विजयी होणार याची उत्सुकता आहे. महापालिका निवडणूक असली मतदारांना वेगवेगळे आश्वासन दिले जाते असते. 

SMC election 2022, Ward-33 : सोलापुरात महापालिका निवडणुकीची जोरदार तयारी, वॉर्ड क्रमांक 33मध्ये कोण बाजी मारणार? वार्डची काय स्थिती, जाणून घ्या..
Solapur MNP Ward 33Image Credit source: tv9
| Updated on: Jul 27, 2022 | 6:01 AM
Share

सोलापूर : राज्यात सत्तांतर झाले आता महापालिका निवडणुकीचे वेध लागले आहेत. राज्यातील विविध महापालिकांच्या निवडणुका आणि त्या पार्श्वभूमीवर या निवडणुकीची तयारी महापालिका आणि राजकीय पक्षांकडून होत आहे. सोलापूर महापालिकेत (SMC election 2022 ) यात प्रभागनिहाय मतदार यादी, प्रभाग रचना तसेच आरक्षण सोडत आदी महत्त्वाच्या कामांची लगबग सुरू आहे. आपल्याला तिकीट कशी मिळेल, यासाठी फिल्डिंग लावली जात आहे. पक्षांची डावपेच आखायला सुरुवात केली आहे. सोलापूर (Solapur) नगरसेवकांच्या मोर्चेबाधणीलाही वेग आला आहे. सोलापूर महापालिकेच्या (Solapur municipal corporation) वॉर्ड क्रमांक 33मध्ये यंदाची निवडणूक रंजक ठरणार आहे. आता यावेळी कोण विजयी होणार याची उत्सुकता आहे. महापालिका निवडणूक असली मतदारांना वेगवेगळे आश्वासन दिले जाते. त्यांना आकर्षीत करण्यासाठी आणि एक एक मत मिळवण्यासाठी आधीपासून तयारी केली जात, असंच काहीसं चित्र सध्या सोलापुरात दिसत आहे.

आरक्षण सोडतनुसार काय बदल?

  • वार्ड क्रमांक 33 (अ) अनुसूचित जाती महिला
  • वार्ड क्रमांक 33 (ब) सर्वसाधारण महिला
  • वार्ड क्रमांक 33 (क) सर्वसाधारण

आरक्षण सोडत झाली की उमेदवार आपापल्या कामाला लागतात. मतदारांना आकर्षीत करण्याचा पर्यत्न करतात. कुणाला आवडीच्या वॉर्डमध्ये नाही तिकीट भेटलं तर तो उमेदवार दुसऱ्या वार्डमध्ये ट्राय करतो. ही सगळी लगबग आरक्षण सोडत झाली की सुरू होते.

प्रभाग क्रमांक 33 लोकसंख्या

  • एकूण लोकसंख्या – 27513 अ.जा. – 6323 अ. ज. – 389

व्याप्ती :

कुर्बान हुसेन झोपडपट्टी, शासकीय क्रीडा संकुल, पंचशिल नगर, मदर इंडिया झोपडपट्टी, संजय नगर झोपडपट्टी, बालाजी सोसायटी,अंत्रोळीकर नगर भाग-1,2,2, गुरुनानक नगर, इंडस्ट्री इस्टेट, महाराणा प्रताप झोपडपट्टी आणि परिसर

प्रभाग क्रमांक 33 (अ) निकाल

पक्षउमेदवार विजयी उमेदवार
भाजप
शिवसेना
काँग्रेस
राष्ट्रवादी
एमआयएम
अपक्ष/इतर

प्रभाग क्रमांक 33 (ब) निकाल

पक्षउमेदवार विजयी उमेदवार
भाजप
शिवसेना
काँग्रेस
राष्ट्रवादी
एमआयएम
अपक्ष/इतर

प्रभाग क्रमांक 33 (क) निकाल

पक्षउमेदवार विजयी उमेदवार
भाजप
शिवसेना
काँग्रेस
राष्ट्रवादी
एमआयएम
अपक्ष/इतर

सोलापूर महापालिकेच्या वॉर्ड क्रमांक 33मध्ये यंदाची निवडणूक रंजक ठरणार आहे. महापालिका निवडणुकीत इच्छुक उमेदवार मत मिळवण्यासाठी आश्वासनांचा पाऊस पाडताना दिसतात. असं तर अगदी प्रत्येक निवडणुकीत दिसून येतं. सोलापूर महापालिकेतही काय होतं, याची उत्सुकता आहे. महापालिका निवडणूक असली मतदारांना वेगवेगळे आश्वासन दिले जाते. त्यांना आकर्षीत करण्यासाठी आणि एक एक मत मिळवण्यासाठी आधीपासून तयारी केली जात, असंच काहीसं चित्र सध्या सोलापुरात दिसत आहे.  त्यामुळे आता मतदारांना काय आश्वासन दिली जातात, ते पूर्ण केले जातात का, हे देखील पाहणं महत्वाचं आहे.

राऊत पुन्हा शिवतीर्थवर, राज ठाकरेंसह युती, जागावाटप नेमकी कशावर चर्चा?
राऊत पुन्हा शिवतीर्थवर, राज ठाकरेंसह युती, जागावाटप नेमकी कशावर चर्चा?.
300 GB डेटा अन् 95 हजार फोटो... Epstein वरून पृथ्वीराज चव्हाणांचा दावा
300 GB डेटा अन् 95 हजार फोटो... Epstein वरून पृथ्वीराज चव्हाणांचा दावा.
कुठं बोगस मतदार, कुठं पैशांचं वाटप तर..; अंबरनाथमध्ये मतदानाला गालबोट
कुठं बोगस मतदार, कुठं पैशांचं वाटप तर..; अंबरनाथमध्ये मतदानाला गालबोट.
निवडणूक आयोग नालायक... विजय वडेट्टीवार यांची तीव्र शब्दांत टीका
निवडणूक आयोग नालायक... विजय वडेट्टीवार यांची तीव्र शब्दांत टीका.
BJP पदाधिकाऱ्याचं अजब कांड, मतदारांना पैशांचे आमिष दाखवलं अन् कोंडून..
BJP पदाधिकाऱ्याचं अजब कांड, मतदारांना पैशांचे आमिष दाखवलं अन् कोंडून...
मोदी ऑन बोर्ड E-Mail चा उल्लेख अन्...पृथ्वीराज चव्हाणांचा सनसनाटी दावा
मोदी ऑन बोर्ड E-Mail चा उल्लेख अन्...पृथ्वीराज चव्हाणांचा सनसनाटी दावा.
मराठी अन् मुस्लिम मतदारांच्या ध्रुवीकरणासाठी ठाकरे बंधूंची रणनिती ठरली
मराठी अन् मुस्लिम मतदारांच्या ध्रुवीकरणासाठी ठाकरे बंधूंची रणनिती ठरली.
मोदी आणि एपस्टीनचं काय नातं? एपस्टीन प्रकरणावरून चव्हाणांचा थेट सवाल
मोदी आणि एपस्टीनचं काय नातं? एपस्टीन प्रकरणावरून चव्हाणांचा थेट सवाल.
भाजपात इनकमिंग सुरूच, 22 नगरसेवकांसह पदाधिकाऱ्यांचा पक्षात प्रवेश
भाजपात इनकमिंग सुरूच, 22 नगरसेवकांसह पदाधिकाऱ्यांचा पक्षात प्रवेश.
बाबरच्या नावाने मशीद बांधली तर कारसेवक तिथे जातील अन्... राणांचा इशारा
बाबरच्या नावाने मशीद बांधली तर कारसेवक तिथे जातील अन्... राणांचा इशारा.