Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

Nitin Gadkari on RSS : रतन टाटा आणि राष्ट्रीय स्वयंसेवक संघाचं रुग्णालय, नितीन गडकरींनी सांगितला एक खास किस्सा

गडकरी यांनी सुप्रसिद्ध उद्योगपती रतन टाटा आणि राष्ट्रीय स्वयंसेवक संघाच्या रुग्णालयाचा एक जुना किस्सा सांगितला. रतन टाटा यांना संघाच्या एका रुग्णालयाच्या उद्घाटनासाठी निमंत्रण देण्यात आलं होतं. त्यावेळी टाटा यांनी गडकरींजवळ संघाच्या रुग्णालयाबाबत एक संशय व्यक्त केला होता!

Nitin Gadkari on RSS : रतन टाटा आणि राष्ट्रीय स्वयंसेवक संघाचं रुग्णालय, नितीन गडकरींनी सांगितला एक खास किस्सा
रतन टाटा, नितीन गडकरीImage Credit source: TV9
Follow us
| Updated on: Apr 14, 2022 | 10:27 PM

पुणे : भांडारकर संस्थेच्या समवसरण या एम्पी थिएटरचं तसंच सिंहगड परिसरात धर्मादाय रुग्णालयाचं उद्घाटन आज केंद्रीय रस्ते वाहतूक आणि महामार्ग मंत्री नितीन गडकरी (Nitin Gadkari) यांच्या हस्ते करण्यात आलं. यावेळी नितीन गडकरी यांनी यांनी राष्ट्रीय स्वयंसेवक संघ धर्माच्या आधारावर भेदभाव करत नाही असं वक्तव्य केलं. त्यावेळी गडकरी यांनी सुप्रसिद्ध उद्योगपती रतन टाटा (Ratan Tata) आणि राष्ट्रीय स्वयंसेवक संघाच्या रुग्णालयाचा एक जुना किस्सा सांगितला. रतन टाटा यांना संघाच्या एका रुग्णालयाच्या (RSS Hospital) उद्घाटनासाठी निमंत्रण देण्यात आलं होतं. त्यावेळी टाटा यांनी गडकरींजवळ संघाच्या रुग्णालयाबाबत एक संशय व्यक्त केला होता!

रतन टाटांबाबतचा किस्सा सांगताना गडकरी म्हणाले की, ‘औरंगाबादमध्ये राष्ट्रीय स्वयंसेवक संङाचे प्रमुख के. बी. हेडगेवार यांच्या नावानं उभं राहिलेल्या रुग्णालयाचं उद्घाटन करायचं होतं. तेव्हा मी राज्य सरकारमध्ये मंत्री होतो. त्यावेळी संघाच्या एका वरिष्ठ पदाधिकाऱ्याने रुग्णालयाचं उद्घाटन रतन टाटा यांच्या हस्ते व्हावं अशी इच्छा व्यक्त केली होती’.

गडकरींनी टाटांबाबतचा खास किस्सा सांगितला

‘संघाच्या पदाधिकाऱ्याने इच्छा व्यक्त केल्यानंतर मी रतन टाटा यांच्याशी संपर्क साधला आणि त्यांना औरंगाबादला येऊन रुग्णालयाचे उद्घाटन करण्यासाठी राजी केलं. मात्र, रुग्णालयात पोहोचल्यानंतर टाटांनी मला एक प्रश्न विचारला. टाटा म्हणाले की, हे रुग्णालय फक्त हिंदू समाजातील लोकांसाठी आहे का? त्यावर मी त्यांना विचारलं की, तुम्हाला असं का वाटतं?’

गडकरी नेमकं काय म्हणाले?

‘मी विचारलेल्या प्रश्नावर टाटा म्हणाले की, कारण हे रुग्णालय संघाचं आहे. त्यावर मी त्यांना म्हणालो, हे रुग्णालय सर्व समुदायासाठी आहे. या रुग्णालयाला सरसंघचालकांचं नाव दिलं असलं तरी सर्व समाजातील लोक इथे उपचार घेऊ शकतात. संघामध्ये धर्माच्या आधारावर भेदभाव केला जात नाही. त्यावर टाटा खुश धाले आणि त्यांनी आनंदानं रुग्णालयाचं उद्घाटन केलं’, असं गडकरींनी सांगितलं.

इतर बातम्या :

Kirit Somaiya : ‘महाविकास आघाडीचा नवा घोटाळा उद्या उघड करणार’, सोमय्या कोणता बॉम्ब फोडणार?

Sandeep Deshpande : ‘शरद पवार महाराष्ट्राची माफी मागा’, मनसेची मागणी; तर ‘तुम्हालाच अनेकवेळा माफी मागावी लागेल’, गृहमंत्र्यांचा पलटवार

कुणाल कामराला अटक पूर्व जमीन मंजूर, मद्रास हाय कोर्टाचा दिलासा
कुणाल कामराला अटक पूर्व जमीन मंजूर, मद्रास हाय कोर्टाचा दिलासा.
केवळ दशक नाही, तर लोकांचं आयुष्य बदललंय - पंतप्रधान नरेंद्र मोदी
केवळ दशक नाही, तर लोकांचं आयुष्य बदललंय - पंतप्रधान नरेंद्र मोदी.
बावनकुळे - राऊत यांच्यात जुंपली; वार पालटवाराचं शाब्दिक युद्धं
बावनकुळे - राऊत यांच्यात जुंपली; वार पालटवाराचं शाब्दिक युद्धं.
आमचं सरकार टॅक्सच्या पै पैचा सन्मान करतं - पंतप्रधान नरेंद्र मोदी
आमचं सरकार टॅक्सच्या पै पैचा सन्मान करतं - पंतप्रधान नरेंद्र मोदी.
पंतप्रधान नरेंद्र मोदींनी देशाच्या प्रगतीचा घेतला आढावा
पंतप्रधान नरेंद्र मोदींनी देशाच्या प्रगतीचा घेतला आढावा.
भारत जगातील एकमेव मेजर इकोनॉमी, मोदींनी देशाच्या प्रगतीचा घेतला आढावा
भारत जगातील एकमेव मेजर इकोनॉमी, मोदींनी देशाच्या प्रगतीचा घेतला आढावा.
न्यायालयाच्या आवारात कोरटकरवर शिव्यांची लाखोली
न्यायालयाच्या आवारात कोरटकरवर शिव्यांची लाखोली.
'तर हे कटाक्षाने पाळावं लागेल',ठाकरे गटाकडून 'तो' जुना व्हिडीओ व्हायरल
'तर हे कटाक्षाने पाळावं लागेल',ठाकरे गटाकडून 'तो' जुना व्हिडीओ व्हायरल.
३१ तारखेच्या आत पीक कर्ज भरा; अजितदादांच्या शेतकऱ्यांना सूचना
३१ तारखेच्या आत पीक कर्ज भरा; अजितदादांच्या शेतकऱ्यांना सूचना.
'आकाच्या सांगण्यावरून..',आरोपींच्या कबुलीनंतर धसांची पहिली प्रतिक्रिया
'आकाच्या सांगण्यावरून..',आरोपींच्या कबुलीनंतर धसांची पहिली प्रतिक्रिया.