AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

कमी पैशात मोदी सरकारच्या ‘या’ योजनांमध्ये करा गुंतवणूक, उत्तम आहे फायदा

आज आम्ही तुम्हाला अशा 4 सरकारी योजना (Government Schemes) बद्दल सांगणार आहोत, ज्यात गुंतवणूक केल्यावर तुम्हाला चांगले पैसे मिळतील.

कमी पैशात मोदी सरकारच्या 'या' योजनांमध्ये करा गुंतवणूक, उत्तम आहे फायदा
पंतप्रधान नरेंद्र मोदी
| Edited By: | Updated on: Mar 24, 2021 | 10:04 AM
Share

नवी दिल्ली : काही विशेष योजना केंद्र सरकार (Modi Government) चालवतात, त्यानंतर तुम्हाला म्हातारपणातही पैशांची चिंता करण्याची गरज नाही. देशातील गरीब लोकांसाठी, शेतकरी आणि ज्येष्ठ नागरिकांकडून मोदी सरकारने बरीच खास व्यवस्था केली आहे. जेणेकरून त्यांना सहजपणे जीवन घालवता येईल. आज आम्ही तुम्हाला अशा 4 सरकारी योजना (Government Schemes) बद्दल सांगणार आहोत, ज्यात गुंतवणूक केल्यावर तुम्हाला चांगले पैसे मिळतील. (central government 4 schemes to get monthly earnings after 60 years)

1. अटल पेन्शन योजना

मोदी सरकारने सुरू केलेल्या दोन पेन्शन योजना लोकांच्या खूपच पसंतीस पडत आहेत. कोव्हिड 19 महामारीच्या संकटाच्या (COVID-19 Pandemic) काळात अटल पेन्शन योजना (AYP) आणि नॅशनल पेन्शन सिस्टम (NPS) अंतर्गत खातेधारकांची संख्या 22 टक्क्यांनी वाढून 4.15 कोटी झाली आहे. पेन्शन फंड नियामक आणि विकास प्राधिकरण (PFRDA) च्या मते, फेब्रुवारी 2021 पर्यंत विविध योजनांमधील खातेदारांची संख्या फेब्रुवारी 2020 मध्ये 3.43 कोटींवरून वाढून 4.14 कोटी झाली आहे, वार्षिक आधारावर 21.85 टक्क्यांनी वाढ दिसून आली.

अटल निवृत्तीवेतन योजनेंतर्गत दरमहा एक हजार ते पाच हजार रुपयांच्या पेन्शनची सरकार हमी देते. अटल पेन्शन योजनेत वयाच्या 60 वर्षानंतर मिळालेल्या पेन्शनच्या आधारे योजनेचे विभाजन केले जाते. दरमहा 1000, 2000, 3000, 4000 आणि 5000 रुपये पेन्शन मिळण्याची योजना आहे. जर तुम्हाला 1000 पेन्शन म्हणून 1000 रुपये घ्यायचे असतील तर त्यानुसार तुम्हाला हप्ता भरावा लागेल आणि जर तुम्हाला 5 हजार रुपये हवे असतील तर त्या प्रमाणात त्या प्रमाणात वाढ होईल.

2. पंतप्रधान श्रमयोगी मंदिर योजना

सरकारने ही पेन्शन योजना सन 2019 मध्ये सुरू केली आहे. या योजनेंतर्गत असंघटित क्षेत्रात काम करणार्‍या लोकांना शासनाकडून पेन्शन दिली जाते. या योजनेंतर्गत वयाच्या 60 वर्षानंतर 3000 रुपयांचे पेन्शन दरमहा देण्यात येईल. म्हणजेच तुम्हाला वर्षाकाठी 36 हजार रुपये मिळतील. कामगार आणि रोजगार मंत्रालयाच्या म्हणण्यानुसार या योजनेतून आतापर्यंत सुमारे 43.7 लाख लोकांना जोडले गेले आहे.

3. पंतप्रधान किसान मानधन योजना

जर तुम्ही शेतकरी असाल तर तुम्हाला वर्षाकाठी 36,000 रुपये कमावण्याची सुवर्णसंधी आहे. मोदी सरकारकडून तुम्हाला ही रक्कम पंतप्रधान किसान सन्मान निधीच्या अंतर्गत मिळणार आहे. या योजनेचा फायदा घेण्यासाठी तुम्हाला एक पैसासुद्धा खर्च करावा लागणार नाही. पंतप्रधान किसान सन्मान निधीचा लाभ घेत असलेल्या सर्व शेतकर्‍यांना पंतप्रधान किसान मानधन योजनेचा लाभ देण्यात येऊ शकतो.

वर्ष 2019 मध्ये पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी पंतप्रधान किसान मानधन योजना सुरू केली. यात शेतकऱ्यांना पेन्शन देण्यात आलीय. आतापर्यंत 11 कोटी 71 लाख लोक या योजनेत सामील झालेत. केंद्र सरकार पीएम किसान लाभार्थ्यांना किसान क्रेडिट कार्ड आणि पीएम किसान मानधन योजनेचा लाभही देत ​​आहे. योजनेसाठी कोणतीही कागदपत्रे द्यावी लागणार नाहीत. त्याच वेळी त्यात सामील झाल्यावर आपण आपल्या खिशातून कोणतेही पैसे न घालवता 36000 रुपये मिळविण्यास पात्र आहात.

4. प्रधानमंत्री लघु व्‍यापारी मानधन योजना

पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी सप्टेंबर 2019 मध्ये झारखंडमध्येच ही योजना सुरू केली. ही मुख्यत: छोट्या व्यावसायिकांसाठी निवृत्तीवेतन योजना आहे. छोट्या व्यावसायिकांना सामाजिक सुरक्षा प्रदान करण्याचा हा उपक्रम आहे, त्याअंतर्गत 60 वर्षांच्या वयानंतर त्यांना मासिक 3000 रुपये पेंशन मिळेल. (central government 4 schemes to get monthly earnings after 60 years)

संबंधित बातम्या – 

Good News! लॉकडाऊनमध्ये नाही मिळाले रद्द केलेल्या फ्लाइटचे पैसे? आता ‘या’ तारखेपर्यंत येतील खात्यात

Bank Holidays List : 3 दिवसांमध्ये करा बँकेची काम, पुढचे 10 दिवस बँकांना सुट्टी

ATM ट्रान्झॅक्शन फेल झालं तर किती रुपये दंड बसतो? वाचा तुमच्या बँकेचे नियम

(central government 4 schemes to get monthly earnings after 60 years)

मुंबईत शिंदेंची सेना खरंच स्वबळावर लढणार की 84 जागांसाठी दबाव?
मुंबईत शिंदेंची सेना खरंच स्वबळावर लढणार की 84 जागांसाठी दबाव?.
माणिकराव कोकाटे यांना जामीन मंजूर पण आमदारकीचा निर्णय अध्यक्षांकडे!
माणिकराव कोकाटे यांना जामीन मंजूर पण आमदारकीचा निर्णय अध्यक्षांकडे!.
पुढचा राजीनामा शिंदे यांचा...उद्धव ठाकरे यांच्या सनसनाटी दाव्यानं खळबळ
पुढचा राजीनामा शिंदे यांचा...उद्धव ठाकरे यांच्या सनसनाटी दाव्यानं खळबळ.
निवडणुकीच्या तोंडावर ठाकरेंची युती रखडली, जागा वाटपामुळे तिढा कायम
निवडणुकीच्या तोंडावर ठाकरेंची युती रखडली, जागा वाटपामुळे तिढा कायम.
वाल्मिक कराडचा काऊंटडाऊन सुरू? आरोप निश्चितीसाठी कोर्टाकडून डेडलाईन
वाल्मिक कराडचा काऊंटडाऊन सुरू? आरोप निश्चितीसाठी कोर्टाकडून डेडलाईन.
माणिकराव कोकाटे यांना मोठा दिलासा, जामीन मिळल्याने अटक टळली
माणिकराव कोकाटे यांना मोठा दिलासा, जामीन मिळल्याने अटक टळली.
ठाकरे सेनेच्या शिवतीर्थवर येण्याचं कारण मनसे नेत्यानं स्पष्टच सांगितलं
ठाकरे सेनेच्या शिवतीर्थवर येण्याचं कारण मनसे नेत्यानं स्पष्टच सांगितलं.
कोकाटेंनंतर आणखी एका मंत्र्याचा राजीनामा होणार, उद्धव ठाकरेंचा दावा
कोकाटेंनंतर आणखी एका मंत्र्याचा राजीनामा होणार, उद्धव ठाकरेंचा दावा.
म्हणून सरकारी वकील उज्वल निकम यांना बदला, आरोपी घुलेचा कोर्टाकडे अर्ज
म्हणून सरकारी वकील उज्वल निकम यांना बदला, आरोपी घुलेचा कोर्टाकडे अर्ज.
कोकाटे शिक्षेच्या स्थगितीसाठी कोर्टात, आतापर्यतच्या सुनावणीत काय घडलं?
कोकाटे शिक्षेच्या स्थगितीसाठी कोर्टात, आतापर्यतच्या सुनावणीत काय घडलं?.