AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

गायक हंसराज हंस यांच्या पत्नीचं निधन; गेल्या काही दिवसांपासून होत्या आजारी

सूफी गायक हंसराज हंस यांच्या पत्नी रेशम कौर यांचं निधन झाल्याची बातमी समोर येत आहे. वयाच्या 62 व्या वर्षी त्यांनी अखेरचा श्वास घेतला. गेल्या काही दिवसांपासून त्या आजारी होत्या. त्यांच्यावर रुग्णालयात उपचार सुरू होते.

गायक हंसराज हंस यांच्या पत्नीचं निधन; गेल्या काही दिवसांपासून होत्या आजारी
हंसराज हंस, रेशम कौरImage Credit source: Instagram
| Updated on: Apr 03, 2025 | 8:50 AM
Share

सूफी गायक आणि दिल्लीतील भाजपचे माजी खासदार पद्मश्री हंसराज हंस यांची पत्नी रेशम कौर यांचं बुधवारी निधन झालं. त्या 62 वर्षांच्या होत्या. गेल्या काही काळापासून त्या आजारी होत्या आणि टागोर रुग्णालयात त्यांच्यावर उपचार सुरू होते. रेशम यांना हृदयाशी संबंधित समस्या होत्या. ‘इंडिया टुडे’नं दिलेल्या वृत्तानुसार, दुपारी 1 वाजता रेशम यांनी अखेरचा श्वास घेतला. त्यांच्या पार्थिवावर गुरुवारी सकाळी 11 वाजताच्या सुमारास अंत्यसंस्कार पार पडणार आहेत. रेशम आणि हंसराज हंस हे प्रसिद्ध गायक दलेर मेहंदी यांचे व्याही आहेत. दलेर मेहंदी यांची मुलगी अजीत कौरचं लग्न रेशम-हंसराज यांचा मुलगा नवराज हंसशी झालंय.

पंधरा दिवसांनी म्हणजेच 18 एप्रिल रोजी हंसराज हंस आणि रेशम यांच्या लग्नाचा वाढदिवस आहे. परंतु त्याआधीच रेशम यांनी या जगाचा निरोप घेतला. रेशम यांच्या अंत्यदर्शनासाठी कुटुंबातील आणि इंडस्ट्रीतील अनेक लोक त्यांच्या निवासस्थानी पोहोचले आहेत. ‘दैनिक भास्कर’ने दिलेल्या वृत्तानुसार, रेशम कौर यांचा भाऊ परमजीत सिंहने सांगितलं की बुधवारी दुपारी 2 वाजताच्या सुमारास त्यांचं निधन झालं. गेल्या पाच दिवसांपासून त्या रुग्णालयात दाखल होत्या. काही दिवसांपूर्वी त्यांना अचानक पहिल्यांदा हृदयविकाराचा झटका आला होता.

हंसराज हंस हे पंजाबी आणि सूफी संगीतविश्वातील एक मोठं नाव आहे. पत्नी रेशम कौर यांच्या निधनाने त्यांच्यावर दु:खाचा डोंगर कोसळला आहे. हंसराज हंस यांनी 18 एप्रिल 1984 रोजी रेशम यांच्याशी लग्न केलं होतं. त्यांना दोन मुलं आहेत. मोठ्या मुलाचं नाव युवराज हंस तर धाकट्या मुलाचं नाव नवराज हंस आहे. गायक असण्यासोबतच हंसराज हे भाजपचे खासदारही राहिले आहेत. 2016 मध्ये त्यांनी भाजपमध्ये प्रवेश केला होता. भाजपने दिल्लीतून हंसराज हंस यांना तिकिट दिलं होतं. त्यावेळी निवडणुकीत त्यांना विजय झाला होता. 2024 च्या लोकसभा निवडणुकीत हंसराज यांना भाजपने पंजाबमधील फरीदकोट इथून तिकीट दिलं होतं. परंतु तिथे त्यांना पराभवाला सामोरं जावं लागलं होतं.

माणिकराव कोकाटे यांना मोठा दिलासा, जामीन मिळल्याने अटक टळली
माणिकराव कोकाटे यांना मोठा दिलासा, जामीन मिळल्याने अटक टळली.
ठाकरे सेनेच्या शिवतीर्थवर येण्याचं कारण मनसे नेत्यानं स्पष्टच सांगितलं
ठाकरे सेनेच्या शिवतीर्थवर येण्याचं कारण मनसे नेत्यानं स्पष्टच सांगितलं.
कोकाटेंनंतर आणखी एका मंत्र्याचा राजीनामा होणार, उद्धव ठाकरेंचा दावा
कोकाटेंनंतर आणखी एका मंत्र्याचा राजीनामा होणार, उद्धव ठाकरेंचा दावा.
म्हणून सरकारी वकील उज्वल निकम यांना बदला, आरोपी घुलेचा कोर्टाकडे अर्ज
म्हणून सरकारी वकील उज्वल निकम यांना बदला, आरोपी घुलेचा कोर्टाकडे अर्ज.
कोकाटे शिक्षेच्या स्थगितीसाठी कोर्टात, आतापर्यतच्या सुनावणीत काय घडलं?
कोकाटे शिक्षेच्या स्थगितीसाठी कोर्टात, आतापर्यतच्या सुनावणीत काय घडलं?.
मीरा भाईंदरमध्ये 6 तासांचा थरार, लोकवस्तीत शिरलेला बिबट्या अखेर जेरबंद
मीरा भाईंदरमध्ये 6 तासांचा थरार, लोकवस्तीत शिरलेला बिबट्या अखेर जेरबंद.
कोकाटे यांना अटक वॉरंट जारी पण अद्याप सरेंडर नाही, कोर्टात घडतंय काय?
कोकाटे यांना अटक वॉरंट जारी पण अद्याप सरेंडर नाही, कोर्टात घडतंय काय?.
लिओनेल मेस्सीची 'वनतारा'ला विशेष भेट अन् वन्यजीव संवर्धनाचं केलं कौतुक
लिओनेल मेस्सीची 'वनतारा'ला विशेष भेट अन् वन्यजीव संवर्धनाचं केलं कौतुक.
ठाकरे बंधूंचं अस्तित्व 16 तारखेला संपलेलं असेल... भाजप नेत्याचा निशाणा
ठाकरे बंधूंचं अस्तित्व 16 तारखेला संपलेलं असेल... भाजप नेत्याचा निशाणा.
'या' 3 जागांची मनसेकडून मागणी, युतीच्या चर्चेदरम्यान जागावाटपावरून पेच
'या' 3 जागांची मनसेकडून मागणी, युतीच्या चर्चेदरम्यान जागावाटपावरून पेच.