AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

हल्ल्याच्या भीतीने पाकिस्तानला घामटा, अमेरिकाही सक्रिय; आता काय होणार?

पहलगाममधील दहशतवादी हल्ल्यानंतर भारताने पाकिस्तानला धडा शिकवण्याची तयारी केली आहे. पाकिस्तानच्या माहिती मंत्र्यांनी हल्ल्याची भीती व्यक्त केली आहे. दरम्यान, अमेरिका सक्रीय झाली आहे. तणाव कमी करण्याचे आवाहन ते करत आहेत.

हल्ल्याच्या भीतीने पाकिस्तानला घामटा, अमेरिकाही सक्रिय; आता काय होणार?
Donald TrumpImage Credit source: tv9 marathi
| Edited By: | Updated on: Apr 30, 2025 | 5:44 PM
Share

पहलगाममध्ये झालेल्या दहशतवादी हल्ल्यानंतर भारताने पाकिस्तानला धडा शिकवण्याची तयारी केली आहे. भारताची तयारी पाहून पाकिस्तानचे धाबे दणाणले आहेत. हे पाहून तो थरथरायला लागला आहे. पाकिस्तानचे माहितीमंत्री अताउल्ला तरार यांनी एका व्हिडिओ संदेशात म्हटले आहे की, भारत येत्या 24 ते 36 तासांत पाकिस्तानवर हल्ला करू शकतो. भारताला वेळीच रोखले पाहिजे, हे जागतिक समुदायाला सांगणे हा या व्हिडिओचा उद्देश आहे. या अमेरिकेतून राष्ट्राध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प यांचे प्रशासन सक्रिय झाल्याच्या बातम्या येत आहेत. भारत आणि पाकिस्तानच्या नेतृत्वाशी सातत्याने संपर्कात असल्याचे म्हटले आहे.

अमेरिकेच्या परराष्ट्र मंत्रालयाच्या प्रवक्त्या टॅमी ब्रूस यांनी सांगितले की, ट्रम्प प्रशासन दोन्ही देशांच्या सरकारांशी नियमित संपर्कात आहे. अमेरिकेचे परराष्ट्रमंत्री मार्को रुबिओ लवकरच भारत आणि पाकिस्तानच्या परराष्ट्र मंत्र्यांशी चर्चा करणार आहेत. अमेरिकेचे परराष्ट्रमंत्री मार्को रुबिओ आज किंवा उद्या भारत आणि पाकिस्तानच्या परराष्ट्र मंत्र्यांशी चर्चा करतील, असे ब्रूस यांनी बुधवारी वॉशिंग्टन येथे पत्रकार परिषदेत सांगितले. ‘’आम्ही या क्षेत्रातील प्रत्येक घडामोडींवर लक्ष ठेवून आहोत आणि दोन्ही देशांच्या सरकारांच्या विविध पातळ्यांवर संपर्कात आहोत. दोन्ही देशांनी जबाबदारीने हा प्रश्न हाताळावा, असे आवाहन अमेरिका करत आहे, असेही त्या म्हणाल्या. ब्रूस म्हणाल्या की, संपूर्ण जग परिस्थितीवर लक्ष ठेवून आहे, परंतु सध्या आमच्याकडे याबद्दल अधिक माहिती नाही.

परराष्ट्रमंत्री रुबिओ यांनी भारत आणि पाकिस्तानला परिस्थिती आणखी चिघळवू नये, असे आवाहन केले आहे. ते म्हणाले की, दोन्ही बाजूंशी संपर्क साधून परिस्थिती चिघळू नये असे आवाहन केले. ते लवकरच दोन्ही देशांच्या परराष्ट्र मंत्र्यांशी चर्चा करतील आणि इतर देशांचे नेते आणि परराष्ट्र मंत्र्यांना या मुद्द्यावर भारत आणि पाकिस्तानशी संपर्क साधण्यास सांगत आहेत. दररोज पावले उचलली जात असून रुबिओ भारत आणि पाकिस्तानमधील आपल्या समकक्षांशी थेट बोलत आहेत, असेही ब्रूस यांनी सांगितले.

जम्मू-काश्मीरमधील पहलगाम येथे झालेल्या दहशतवादी हल्ल्यानंतर भारताने दोषी आणि गुन्हेगारांना कठोर शिक्षा करण्याचा निर्धार केला आहे. यामुळे पाकिस्तान अस्वस्थ झाला आहे. या हल्ल्यामागे पाकिस्तानात बसलेल्या दहशतवादी नेत्यांचा हात असल्याचे भारताने थेट म्हटले आहे.

आता भारताने कारवाईची घोषणा केल्यानंतर हा तणाव कमी करण्यासाठी अमेरिका काय भूमिका घेते, हा प्रश्न आहे. परंतु, यावेळी भारत कोणत्याही दबावाखाली येणार नसल्याचे स्पष्ट झाले आहे. पहलगाम हल्ल्यातील दोषींना कोणत्याही दबावाखाली न येता शिक्षा करण्यास भारत सक्षम आहे, असा स्पष्ट संदेश पंतप्रधान मोदी यांनी जगाला दिला होता.

दादांची राष्ट्रवादी, शरद पवारांसोबत लढण्यास इच्छुक!
दादांची राष्ट्रवादी, शरद पवारांसोबत लढण्यास इच्छुक!.
नागपूर मनपा निवडणुकीत भाजप-राष्ट्रवादीत चढाओढ!
नागपूर मनपा निवडणुकीत भाजप-राष्ट्रवादीत चढाओढ!.
अटक वॉरंट पोलिसांच्या हाती! माणिकराव कोकाटेंना कधी होणार अटक?
अटक वॉरंट पोलिसांच्या हाती! माणिकराव कोकाटेंना कधी होणार अटक?.
कोकाटे प्रकरणी दानवेंची सरकारवर घटनेचा अनादर केल्याची टीका!
कोकाटे प्रकरणी दानवेंची सरकारवर घटनेचा अनादर केल्याची टीका!.
कोकाटेंना जामीन मिळवण्यासाठी आता कायदेशीर लढाई, वकिलांकडून मोठी अपडेट
कोकाटेंना जामीन मिळवण्यासाठी आता कायदेशीर लढाई, वकिलांकडून मोठी अपडेट.
कराड जामीन प्रकरणाच्या सुनावणीत काय-काय घडलं? वकिलांनी सारं सांगितलं
कराड जामीन प्रकरणाच्या सुनावणीत काय-काय घडलं? वकिलांनी सारं सांगितलं.
कोकाटेंना कोणत्याही क्षणी अटक, आमदारकी जाणार, कोणत्या प्रकरणी शिक्षा?
कोकाटेंना कोणत्याही क्षणी अटक, आमदारकी जाणार, कोणत्या प्रकरणी शिक्षा?.
माणिकराव कोकाटे यांच्या विरोधात अटक वॉरंट जारी, विरोधकांची मागणी काय?
माणिकराव कोकाटे यांच्या विरोधात अटक वॉरंट जारी, विरोधकांची मागणी काय?.
मुंडेंची दिल्लीवारी, शहांची भेट, कोकाटेंच्या प्रकरणानंतर पुन्हा संधी?
मुंडेंची दिल्लीवारी, शहांची भेट, कोकाटेंच्या प्रकरणानंतर पुन्हा संधी?.
सना मलिकांकडून वडील मलिकांची पाठराखण, NCP महायुतीत सामील होणार की..?
सना मलिकांकडून वडील मलिकांची पाठराखण, NCP महायुतीत सामील होणार की..?.