AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

Turmeric Health Benefits : गुणकारी हळद शरीराला ‘या’ गंभीर आजारांपासून ठेवते दूर, वाचा याबद्दल अधिक !

हळद आपण मसाला आणि औषधी वनस्पती म्हणून वापरतो. हळदीमध्ये कर्क्यूमिन असते, जे आरोग्यासाठी फायदेशीर आहे. अनेक अभ्यासांमध्ये असे म्हटले गेले आहे की, हळदीमुळे रोग बरे होण्यास मदत होते. हळद आपल्या आरोग्यासाठी अत्यंत फायदेशीर आहे.

Turmeric Health Benefits : गुणकारी हळद शरीराला ‘या’ गंभीर आजारांपासून ठेवते दूर, वाचा याबद्दल अधिक !
हळद
| Edited By: | Updated on: Aug 19, 2021 | 1:13 PM
Share

मुंबई : हळद हा असा एक मसाला आहे. जो आपल्या स्वयंपाकघरात सहज मिळतो. अन्नामध्ये चव आणि रंग आणण्याव्यतिरिक्त, ते दाहक-विरोधी आणि अँटी-ऑक्सिडंट गुणधर्मांनी समृद्ध आहे. जे रोगांना दूर ठेवण्यास मदत करते. या व्यतिरिक्त, हे गंभीर रोगांवर उपचार म्हणून देखील वापरले जाते. (Turmeric keeps many diseases away from you)

हळद आपण मसाला आणि औषधी वनस्पती म्हणून वापरतो. हळदीमध्ये कर्क्यूमिन असते, जे आरोग्यासाठी फायदेशीर आहे. अनेक अभ्यासांमध्ये असे म्हटले गेले आहे की, हळदीमुळे रोग बरे होण्यास मदत होते. हळद आपल्या आरोग्यासाठी किती फायदेशीर आहे ते जाणून घेऊया.

अँटी-ऑक्सिडंट आणि विरोधी दाहक

हळदीचा उपयोग अनेक वर्षांपासून औषध म्हणून केला जात आहे. या व्यतिरिक्त, ते अन्नाला चव आणण्याचे काम करते. यात अँटी-ऑक्सिडंट आणि अँटी-इंफ्लेमेटरी गुणधर्म आहेत. जे शरीरातून हानिकारक विष काढून टाकण्याचे काम करतात. हळदीमध्ये कर्क्यूमिन असते जे आरोग्यासाठी खूप फायदेशीर आहे. त्याचे औषधी गुण शरीर निरोगी ठेवतात.

व्हायरल इन्फेक्शनपासून आराम मिळतो

कोरोनाव्हायरसच्या काळात आरोग्याची काळजी घेणे खूप महत्वाचे आहे. सर्दी आणि फ्लू हे असे आजार आहेत. जे हवामानातील बदलामुळे सहज होतात. जरी हे कोरोनाव्हायरससारखे गंभीर नाही. त्यांच्यावर योग्य वेळी उपचार न झाल्यास आरोग्याचे नुकसान होऊ शकते. हा आजार टाळण्यासाठी हळदीचा चहा किंवा हळदीचे दूध नियमित पिणे फायदेशीर आहे. हे रोगप्रतिकारक शक्ती मजबूत करते आणि व्हायरल इन्फेक्शनपासून दूर ठेवण्यास मदत करते.

सामान्य आजार

हळदीमध्ये असलेले कर्क्यूमिन मधुमेह, कर्करोग आणि हृदय व रक्तवाहिन्यासंबंधी रोगांचा धोका कमी करण्यास मदत करते. बहुतेक लोक हृदयरोगामुळे मरतात. अनेक अभ्यासांमध्ये असे म्हटले गेले आहे की कर्क्युमिनमुळे हृदय निरोगी राहते. यामुळे आपण दररोज सकाळी हळदीचे पाणी पिले पाहिजे. ज्यामुळे अनेक आजार आपल्यापासून दूर राहण्यास मदत मिळते.

नैराश्य कमी करते

आजकालच्या व्यस्त जीवनशैलीमुळे आपण छोट्या छोट्या गोष्टींवर ताण घेतो. यामुळे मानसिक ताण वाढतो आणि इतर अनेक समस्या वाढतात. हळदीमुळे नैराश्य, तणाव आणि चिंता दूर होण्यास मदत होते. असा अनेक अभ्यासांमध्ये दावा करण्यात आला आहे. हे शरीरात अँटी ड्रिप म्हणून काम करते.

संबंधित बातम्या : 

Weight Loss Drinks | स्लिम-ट्रिम दिसण्याची इच्छाय? मग, झोपण्यापूर्वी प्या ‘हे’ हेल्दी ड्रिंक्स!

Milk | गाय की म्हैस, आपल्या आरोग्यासाठी कोणते दूध अधिक फायदेशीर? जाणून घ्या..

(Turmeric keeps many diseases away from you)

माणिकराव कोकाटे यांना मोठा दिलासा, जामीन मिळल्याने अटक टळली
माणिकराव कोकाटे यांना मोठा दिलासा, जामीन मिळल्याने अटक टळली.
ठाकरे सेनेच्या शिवतीर्थवर येण्याचं कारण मनसे नेत्यानं स्पष्टच सांगितलं
ठाकरे सेनेच्या शिवतीर्थवर येण्याचं कारण मनसे नेत्यानं स्पष्टच सांगितलं.
कोकाटेंनंतर आणखी एका मंत्र्याचा राजीनामा होणार, उद्धव ठाकरेंचा दावा
कोकाटेंनंतर आणखी एका मंत्र्याचा राजीनामा होणार, उद्धव ठाकरेंचा दावा.
म्हणून सरकारी वकील उज्वल निकम यांना बदला, आरोपी घुलेचा कोर्टाकडे अर्ज
म्हणून सरकारी वकील उज्वल निकम यांना बदला, आरोपी घुलेचा कोर्टाकडे अर्ज.
कोकाटे शिक्षेच्या स्थगितीसाठी कोर्टात, आतापर्यतच्या सुनावणीत काय घडलं?
कोकाटे शिक्षेच्या स्थगितीसाठी कोर्टात, आतापर्यतच्या सुनावणीत काय घडलं?.
मीरा भाईंदरमध्ये 6 तासांचा थरार, लोकवस्तीत शिरलेला बिबट्या अखेर जेरबंद
मीरा भाईंदरमध्ये 6 तासांचा थरार, लोकवस्तीत शिरलेला बिबट्या अखेर जेरबंद.
कोकाटे यांना अटक वॉरंट जारी पण अद्याप सरेंडर नाही, कोर्टात घडतंय काय?
कोकाटे यांना अटक वॉरंट जारी पण अद्याप सरेंडर नाही, कोर्टात घडतंय काय?.
लिओनेल मेस्सीची 'वनतारा'ला विशेष भेट अन् वन्यजीव संवर्धनाचं केलं कौतुक
लिओनेल मेस्सीची 'वनतारा'ला विशेष भेट अन् वन्यजीव संवर्धनाचं केलं कौतुक.
ठाकरे बंधूंचं अस्तित्व 16 तारखेला संपलेलं असेल... भाजप नेत्याचा निशाणा
ठाकरे बंधूंचं अस्तित्व 16 तारखेला संपलेलं असेल... भाजप नेत्याचा निशाणा.
'या' 3 जागांची मनसेकडून मागणी, युतीच्या चर्चेदरम्यान जागावाटपावरून पेच
'या' 3 जागांची मनसेकडून मागणी, युतीच्या चर्चेदरम्यान जागावाटपावरून पेच.